394 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็ยังไม่แต่งค่ะหมั้นกันไว้ได้6เดือนก็ท้อง ปล.ตั้งใจจะมีค่ะ ตรวจเจอตอน6w.ก็ฝากท้องเลยรอคลอดน้องก่อนค่อยผูกข้อไม้ข้อมือค่ะตอนนี้31w.แล้วกำหนดคลอด13เมษา

ถ้ารู้ว่าท้องควรจะไปฝากเลยค่ะ ให้หมอตรวจค่ะถ้าท้องปกติจะได้รีบบำรุงค่ะ โอกาศท้องนอกมดลูกมีค่ะบ้านนี้เคยมีประสบการท้องนอกมดลูกเกือบเอาชีวิตไม่รอดค่ะ

นี่กะท้องก่อนค่ะ ไม่ต้องเครียดนะคะ น่าจะแต่งหลังคลอด ได้เอาลูกถ่ายพรีเวดดิ้งด้วย แต่งหรือไม่แต่งอยู่ที่ความพร้อมค่ะ มึครอบครัวที่อบอุ่นกะพอแล้วค่ะ

เราคิดว่าการเเต่งงานเป็นการใช้เงินที่เปลืองมากๆ มีลูกแล้วไม่เเต่งละเก็บเงินไว้เลี้ยงลูกดีกว่าเอาไว้สร้างฐานะ เเต่งไปก็เท่านั้นๆ จดทะเบียนเอาก็ได้

ส่วนตัวก็ยังไม่แต่งค่ะคบกันมาปีครึ่งพาเข้าบ้านปุ๊ปก็ท้องเลยค่ะ แต่จะผูกข้อมือตุลาค่ะขอขมาพ่อแม่ ฝากตอน 3 เดือนค่ะ สู้ๆนะคะทุกอย่างจะฝากไปได้ด้วยดี

แต่งหรือไม่แต่งไม่ใช่สาระสำคัญ ที่สำคัญคือน้องมาแล้วแม่พร้อมไหมกับการดูแลเขา อย่าคิดมาเลยค่ะ ยินดีกับแม่ด้วย รีบไปฝากครรภ์เลยค่ะ หมอจะให้ยามาบำรุง

เอาน่า พร้อมไม่พร้อม.. น้องคลอดมายังไงเราก็ต้องเลี้ยงได้ค่ะ ✌🏼

อยู่กะสามมีมา6ปีแล้วจ้ายังไม่แต่งเพราะไม่ไห้แฟนแต่ง😅ตอนนี้ท้องได้32+5วีคแล้วจ้า ฝากท้องตอน7วีค ค่ะ รอสามีกลับมาไทยจะไปจดทะเบียนสมรสหลังคลอดน้องจ้า

VIP Member

ท้อง7เดือนกว่าแล้วค่ะ ยังไม่ได้แต่งเหมือนกัน แค่รู้ว่าท้องก้อบอกพ่อแม่แฟนกับพ่อแม่เราเลย แล้วก้อไปฝากท้อง แล้วก้อจดทะเบียนสมรสกันเฉยๆ แค่นั้นค่ะ

ยังไม่ได้แต่งจ้า กำลังตั้งตัวทำงานเลยงานกำลังเยอะมากๆยุ่งๆมากแต่ท้องก่อนคะ บ้านนี้รู้ตอนต้นปีเลยตรวจละไปตรวจที่รพ.อีกทีปรากฏว่า 12วีคแล้วจ้า.🤣🤣

บ้านนี้ท้องตอนอยู่ด้วยกันมา2ปี6 ตั้งใจจะแต่งแต่พอเราท้องได้6เดือนกลับมาทิ้งเรากับลูกคะ ไปมีคนอื่นตอนนี้เราท้องได้39+3 เขาก็ยังไม่มายื่นมือดูแลเลย