36 ตอบกลับ

ทานได้ค่ะแม่ พยายามดื่มนมให้หลากหลายนะคะ นมวัว นมถั่วเหลือง นมอัลมอนต์ นมแพะ ฯลฯ คละกันไปในแต่ละวันแต่ละสัปดาห์ค่ะ

เราดื่มแทบทุกยี่ห้อ กินนมเยอะมากแต่ละวัน2-3กล่อง จนหมอบอกว่าให้ดื่มวันละ1กล่องพอ

ชอบมากค่ะ จะ9เดือนแล้ว กินวันละกล่องค่ะ สลับกับน้ำเต้าหู้และนมถั่วเหลือง

หมอก็แนะนำให้กินเหมือนกันว่านมโฟรโมสต์กับวัวแดงจะทำให้ลูกตัวสูง

ได้จ้า แต่อย่าทานเยอะจนเกินไป เพราะลูกจะแพ้นมวัวนะคะ

ได้ค่ะแต่อย่าเยอะเพราะจะทำให้ลูกเราแพ้ได้

VIP Member

กินของไทยเดนมาร์คดีกว่าคะ เพราะไม่ผสมนมผง

กินนมทุกอย่างได้ค่ะสลับกันไปจะได้ไม่แพ้

ได้ค่ะเเม่ ถ้าแม่ไม่เเพ้นมยี่ห้อนี้

ได้หมดจ้าได้ทุกนม เพื่อไม่ให้แพ้