24 ตอบกลับ

TapFluencer

ของเราฝากครรภ์ที่ญี่ปุ่นค่ะ นน.ขึ้นมาจากที่ลงไปเพราะแพ้ท้องหนัก5 กก. พอหายแพ้ขึ้นมา1 กก./เดือนเองค่ะ แต่หมอญปบอก ไม่เป็นไร ปกติ เพราะลูกแข็งแรง นน.ลูกอยุ่ในเกณฑ์ปกติก็โอเคแล้วค่ะ

บ้านนี้22w พึ่งขึ้นถึง3กิโลเองค่ะ แต่ตอนเจอหมอ หมอบอกว่าน้ำหนักเด็กอยู่ในเกณฑ์ปกติค่ะ แม่แทบไม่เปลี่ยนแปลงเลย น่าจะลงลูกอย่างเดียว

น้องแข็งแรงแม่ก็ดีใจแล้ววว

น้อยมากเลยค่ะ เราก่อนท้อง 82,83 ตอนนี้ 20w ปาเข้าไป 91 กก. แล้ว โดนพยาบาล​บ่นอยู่ค่ะ 555 พอดีเราไม่แพ้เลยกินได้ทุกอย่าง

ปกติคะ บ้านนี้ ตอนแรกเครียดเพราะมีคนทักว่า ท้องเล็กมาก20w แต่พอไปซาวน้องปกติทุกอย่าง น้ำหนักตามเกณฑ์

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้ 5 เดือน ไม่ขึ้นเลยค่ะ จนหมอต้องบอกว่า เดือนต้องขึ้น 2 โล ลูกน้ำหนักปกติตามเกณฑ์ค่ะ

TapFluencer

บ้านนี้ 22 วีค ขึ้นมา 2 โล คุณหมอแอบบ่นว่าขึ้นเยอะ ไว (ประมาณ 1 เดือน) ค่ะ ก่อนหน้านั้นไม่ขึ้นเลย

ปกติค่ะ น้ำหนักลูกตามเกณฑ์

บ้านนี้ไปหาหมอตอน 19+4 วีค น้ำหนักขึ้นมา 1 โล แต่น้ำหนักน้อง 340 กรัม ตอนนี้ท้องได้ 20+2 วีค

แม่ไม่ต้องเครียดนะคะ ถ้าไปหาคุณหมอแล้วลูกน้ำหนักตามเกณฑ์ก็ไม่เป็นอะไรค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

ปกตินะคะ บ้านนี้ก็ขึ้น2กก เดี๊ยวช่วง7-8ด จะขึ้นเยอะคะ ท้องแรก นน ขึ้น19 กก เลย

บ้านนี้ ขึ้น 3 โล แต่ไปซาวนน.ลูก400 กรัม หมอบอกว่า น้ำหนักดี 20 วีค 5 วันเองค่ะ

น้องนนดีมากเลยค่ะ