49 ตอบกลับ

บ้านนี้ก้อดื่มค่ะ..แต่ไม่บ่อยมาก ตอนนี้อายุครรภ์5เดือนแล้ว

ไม่ได้ค่ะแม่เค้าห้ามเด็กและสตรีมีครรภ์ดื่มไม่ใช่เหรอค่ะ

ทานไม่ได้จ้าถ้าเหนื่อยหรอเพลียจิงเกลือแร่กินได้จ้า

ถ้าอ่อนเพลีย แนะนำให้แม่นอนพีกผ่อนจะดีที่สุดค่ะ

VIP Member

ไม่ได้ค้า​ เเนะนำไห้ดื่มซีวิตขวด15บาทใน7-11 เเทนค้า

ไม่ควรทานดีที่สุดคะ แนะนำนอนพักเยอะๆนะคุณแม่

เท่าที่รู้คุนหมอห้ามพวกเครื่องดื่มชูกำลังนะคะ

เขาจะเขียนไว้ข้างขวดค่ะ ปกติดื่มไม่ได้นะค่ะ

คืออย่าบอกนะว่าแม่กินหมดแล้ว แล้วมาถาม ???

ห้ามดื่ม เครื่องดื่มชูกำลังทุกชนิดไม่หรอคะ