14 ตอบกลับ

อาจจะเพราะหนังท้องเราหนา และเราไม่ทันสังเกตค้ะ ด้วยความที่,กยังตัวเล็กแรงดิ้นเค้ายังไม่เยอะ แต่บ้านนี้รู้สึกตั้งแต่ 17วีคค่ะ ตอนนี้18วีคเริ่มแรงขี้น

น่าจะมีส่วนค่ะ ไม่รู้สึกเลยค่ะ

VIP Member

คุณแม่อาจจะท้องหนาก็ได้ค่ะ อย่าคิดมากนะคะ ลองสังเกตดีๆนะคะ บ้านนี้รู้สึกตอดช่วง18w ตอนนี้21w ยังไม่ดิ้นค่ะ

ค้าา

18วีคน้องตอดบ้างแล้วนะคะรู้สึกบ่อยมากค่ะช่วงนี้แต่แม่ไม่ใช่ท้องแรกนะคะคลอดมาหลายคนแล้ว😂

หราค่ะ นี้เข้า19วีค เเล้วยังไม่รู้สึกตอดเลยค่ะ

VIP Member

ส่วนใหญ่จะรู้สึกตอน 16-20 สัปดาห์นะคะ คุณหมอนัดอีกทีเมื่อไหร่คะ ขอซาวนด์ดูค่ะ

หมอนัดอีกทีพรุ่งนี้ค่ะ

บ้านนี้ดิ้นตังแต่17วีคแต่เบาๆตอน20วีคดิ้นแรงมาก #ท้องแรก

ค่ะ

บ้านนี้ดิ้นตั้งเเต่18 wเเต่เบาๆ ตอนนี้20+6wกระตุกเเรงมาก

รอดูค่ะ

VIP Member

ท้องแรกหรือเปล่าค่ะถ้าท้องแรกจะรู้สึกตอน 18-20 w ค่ะ

ใช่ค่ะ ท้องเเรก

VIP Member

บ้านนี้รู้สึกได้จริงๆ ก็ประมาณ20วีค+ค่ะ

19วีคเเล้ว รออีกหน่อยค่ะ

บ้านนี้23+3 พึ่งจะเริ่มตอดเบาๆเองค่ะ

ค่ะ

VIP Member

บ้านนี้20+3 ก้ยังใม่ตอดใม่ดิ้นเลยค่ะ

ค่ะ สู้ๆนะคะ