25 ตอบกลับ

ยังค่ะ ในช่วงท้องอ่อน ๆ คุณแม่จะยังไม่รู้สึกว่า ลูกดิ้น เพราะลูกยังตัวเล็กอยู่มาก ถีบแขนขาไปทางไหนก็ยังไม่ชนกับผนังหน้าท้อง แต่เมื่อหลังจากตั้งครรภ์ปลายเดือนที่ 4 ไปแล้วคุณแม่บางคนอาจจะรู้สึกเหมือนโดนปลาตอด คุณแม่บางคนจะรู้สึกว่าลูกดิ้นช้าหรือดิ้นเร็วต่างกัน สำหรับคุณแม่ท้องแรกจะเริ่มรู้สึกว่าลูกดิ้น ประมาณสัปดาห์ที่ 18-20 ส่วนคุณแม่ท้องหลัง ๆ อาจจะเริ่มรู้สึกว่าลูกดิ้นประมาณสัปดาห์ที่ 16-18 เป็นต้นไป

8 สัปดาห์หัวใจน้องดิ้นอยู่แค่นั้น หรือว่ายังไม่รู้ตัวว่าท้องด้วยซ้ำ ใจเย็นค่ะแม่ น้องยังเล็กมาก บ้านนี้เริ่มตอด 19 สัปดาห์ พร้อมรู้เพศ ตอนนี้น้อง 2 เดือน 21 วันค่ะ

จะเริ่มตอดตอนอายุครรภ์10weeks++ค่ะ แล้วจะเริ่มรู้สึกว่าเด็กดิ้นตอน20weeks+++ค่ะ ขึ้นอยู่กับความหนาบางของผนังท้องคุณแม่ด้วยนะค่ะ.

หมอบอก ว่าจะรุ้สึก ดุกๆดิกๆ ในท้อง ช่วง8 สัปดาห์ น่ะค่ะ เพราะน้องกะลังมีขามีสมอง...

บ้านนี้ 15w น้องเริ่มตอดแร้วค่ะ ขึ้นอยู่กับท้องเราด้วยค่ะ ท้องหนา ท้องบาง

ยังค่ะของเรา 20 สัปดาห์ถึงรู้สึกเพราะหนังท้องหนามาก

ยังจร้า น้องยังเป็นตัวอ่อนอยู่เลยจร้า รอก่อนนะคะ

กระตุกนาน10นาทีได้ค่ะ แต่กระตุกเป็นพัก ๆ ค่ะ

บ้านนี้เริ่มตอดตอนแต่11wค่ะ แล้วก็หาย

8สัปดาบ้านนี้ยังไม่เหนตัวน้องเลย