ท้องได้28+4 แบบนี้ปกติไหมคะ

ท้องได้7เดือนกว่ามีคนแถวๆบ้านทักว่าท้องเล็กค่ะ หรือว่าปกติแล้วคะ กังวลมากค่ะ

ท้องได้28+4 แบบนี้ปกติไหมคะ
30 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

บ้านนี้28+4เหมือนกันค้ะน้ำหนักก่อนท้อง44ตอนนี้60แล้วจ้า

Post reply image

เรากะ7เดือนนะเลกกว่าตัวอีก ของเราท้องแรกปกตินะ

ตอน 28 วิคเท่านี้เองค้ะแต่น้ำหนักน้องเกินเกณฑ์ค่ะ

5y ago

นมหมีบ้าง น้ำเต้าหู้ แอนมัม สลับกันค่ะ ส่วนอาหารจะเป็นก๋วยเตี๋ยว ผัดผัก ผัดกระเพรา เน้นกินเนื้อสัตว์ทุกวันๆนะค้ะ

VIP Member

ถ้าน้ำหนักน้องตามเกณฑ์ดี ก็ไม่ต้องกังวลนะคะ

ปกติค่ะ คนแถวบ้านไม่ใช่หมอ โฟกัสนน.ลูกพอค่ะ

VIP Member

ไปท้องเล็กบนขนคิ้วพวกมันหรอคะ?แม่ขึ้น!!555

ถ้าน้ำหนักลูกตามเกณฑ์ก็ไม่เป็นไรค่ะ

สนแค่น้ำหนักลูกพอค่ะ อย่าไปเครียด

28+4 เหมือนกันจ้า น้ำหนักลูกตามเกณฑ์

ตามสรีระเลยแม่ ไม่เล็กหรอกค่ะ