7 ตอบกลับ

ทางนี้ก็เจอน้ำคล่ำน้อยค่ะแต่หมอแนะนำกินไข่กินปลาเยอะๆแล้วหนูก็ไปหาดูคนอื่นที่แนะนำเพิ่มน้ำคล่ำดูเขาบอกกินน้ำกินนมกินไข่เยอะๆพอมาหมอนัดตรวจวันที่1ที่ผ่านมาหมอบอกน้ำคล่ำเริ่มปกติดีแล้วค่ะ

พรุ่งนี้หาหมอแล้วคะ จะทันไม่คะ ไม่ยากเสียลูกไปเลยคะ😭😭😭

แม่คะ นน. น้องเท่าไหร่คะ เดี๋ยวนี้น้อง นน. 500+ กรัม ก็คลอดได้แล้วนะคะ แต่ต้องอยู่ในตู้อบต่อค่ะ แม่ลองอ่านในเพจ รักก่อนกำเนิด เกิดก่อนกำหนดดูนะคะ

หมอไม่มีวิธีอื่นแนะนำเลยหรอคะแม่ แม่ลองเปลี่ยนที่ฝากครรภ์ใหม่ดูก่อนนะคะเดือนทางมาไกลแล้ว ไม่อยากให้เสียน้องไปเลย

ไปปรึกษาคนิกมาเขาตอบบอกเหมือนโรงพยาบาลคะ มีที่แนะนำไม่คะ

VIP Member

แม่ลองเปลี่ยนที่ฝากดูนะคะ แล้วก็พยามทานน้ำ ทานอาหารที่มีประโยชน์เยอะๆ สู้ๆนะคะอม่อย่างพึ่งหมดหวังนะ

เสียใจมากคะ หมอบอกถ้าไปต่อน้องไม่แข็งแรงคะ

VIP Member

แล้วที่ผ่านมาคุณหมอเคยบอกไหมค่ะว่าน้ำหนักลูกน้อย ขอทราบเป็นความรู้นะคะ

เป็นกำลังใจให้คุณแม่ นะคะ

น้ำคล่ำน้อยคุณหมอแนะนำใฟ้ดื่มน้ำวันละ 2-30 ลิตรค่ะ

ไม่คะ พรุ่งนี้ต้องไปยุติแล้วคะ น้ำคร่ำน้อยมาก เสียใจสุดๆๆคะ

สู้ๆนะคะแม่เดี๋ยวน้องก็กลับมาค่ะ

ขอบคุณค่ะ