31 ตอบกลับ

ทำไมผิดนัดละคะบ้านนี้ละอยากจะไปบ่อยๆเหลือเกิน ไม่ได้ตรวจนั่นนี่ ไม่ได้กินยา แนะนำว่าควรจะรีบไปหาหมอนะคะจะได้รู้ตอนนี้น้องเป็นไงบ้างแล้ว ขอให้แข็งแรงๆนะคะแม่

แล้วจะมีลูกไปเพื่ออะไรค่ะถ้าไม่เอาใจใส่ลูกตัวเองไม่ห่วงลูกตัวเอง ขาดนัดตั้ง3เดือนเด็กจะเป็นยังไงบ้างก็ไม่รู้ เราว่าถ้าอยากมีลูกให้มีเมื่อพร้อมนะค่ะ😊😊😊

เด็กต้องถูกบำรุงด้วยโฟลิก ไม่ไปมา3เดือนกว่านี่นานมาก เรานี่นับวันรอเลย เมื่อไหร่จะถึงวันนัด อยากรู้พัฒนาการของลูก ควรไปนะคะ อาจจะโดนหมอบ่นหน่อย แต่ควรไป

โพสต์นี้อยากจะพิมพ์คำว่ามีแม่เมื่อพร้อมจังเลย 108 เหตุผลแต่ถ้า 3 เดือนกว่ามันก็เกินไปนะสู้ๆค่ะ

ส่วนตัวเรามีแต่อยากจะไปพบหมอ อยากดูพัฒนาการลูก แต่คุณแม่มีเหตุผลอะไรถึงผิดนัดนานขนาดนี้คะ..งงมากแม่

จริงมากค่ะทำไมถึงผิดนัดตั้งนานแบบนั้น

VIP Member

1เดือน 30วัน คุณหมอนัด 1-2วันในเดือน คุณแม่ยุ่งทุกวันที่หมอนัดเลยหรอค่ะ เรทนิดหน่อยจากการนัด น่าจะไม่เป็นอะไรนะคะ คุณหมอคงเข้าใจ

รีบไปหาคุณหมอเถอะค่ะ แม่ จะตรวจความผิดปกติทารกในครรถ์ ยาบำรุงเลือด เพื่อความปลอดภัยของแม่และลูกนะคะ ไปช้าดีกว่าไม่ไปเลยค่ะ

TapFluencer

ต้องถามว่าที่ท้องเนี่ย พร้อมเป็นแม่หรือยังคะ ถ้าพร้อมต่อไปก็อย่าละเลยอีกนะคะ

ตรวจไม่ทันแล้วมั้งค่ะ5เดือน ไม่ได้ทานยาบำรุงอะไรด้วย ขอให้เด็กแข็งแรงนะคะ

คุณแม่ต้องกินยาทุกวันนะคะทำไมทิ้งเวลานานขนาดนี้ค่ะ