11 ตอบกลับ

เราเคยถามหมอ หมอบอก ลูกเรายุตรงในนี้คะ พยายามนอนตะแคงคะ ช่วยได้คะ ท้องจะไม่แข็ง แต่ทางเราหมอไห้ยากันท้องแข็งกันแท้งมากินกันไว้คะ ตอนนี้21+วีค มีแข็งบ้าง แต่ไม่บ่อยแร้วคะ

ก็เบบี้นั่นแหล่ะค่ะ น้องโตแล้ว เวลาหงายเช้าปวดกับปวดฉี่กระเพาะปัสสวะเบียด เป็นปกติค่ะ

มดลูกลอยเพราะนอนหงายจ้า อย่านอนหงายนอนตะแคงซ้ายขวานะคะ

บ้านนี้เวลานอนหงายก็เป็นค่ะเลยนอนตะแคงซ้ายขวาสลับกัน

14วีค3วันเป็นเหมือนกันคะ แบบนี้ปกติคะมดลูกลอยตัวจ๊ะ

ของเราก็เป็นน่ะต้องนอนตะแคงหรือเดินถึงจะหายค่ะ

นอนหงายดีกว่าคะคุณแม่ นินแบบนี้มดลูดจะลิยนะคะ

มดลูกลอยคะ พยายามนอนตะแคง ซ้าย- ขวา นะคะ.

อีกอย่างเป็นเพราะถุงปัสสาวะด้วยนะคะ

เราก็เป็นค่ะ😚😚