35 ตอบกลับ

ไม่เป็นไรหรอกค่ะคุณ ดูแล้วคุณน่าจะเป็นคนร่างเล็ก และอีกอย่างครรภ์ 3 เดือน ไม่สามารถโตได้เยอะ ให้ถึง 5-6 เดือนนู่นล่ะค่ะ ค่อยจะป่อง ทานอาหารที่มีประโยชน์สม่ำเสมอก็พอค่ะ เราเป็นคนตัวเล็กจะให้เขาตัวใหญ่มาเลยก็เป็นไปไม่ได้ หรือถ้าคนชอบทักว่าเราท้องเล็กอย่างนั้นอย่างนี้ ไม่ต้องสนใจนะคะ ฟังหมออย่างเดียว เครื่องซาวดน์ คำนวณให้แม่นยำ 90% อยู่แล้ว

ไม่เป็นไรค่ะ ของเราตอน3เดือนกว่าก็ยังไม่ออกค่ะจะมาเริ่มออกประมาณเดือนที่4-5 ค่ะ ตอนนี้ท้องได้7เดือนครึ่งแล้วท้องเราก็เล็กนิดเดียวแต่ลูกก็โตตามเกณฑ์ค่ะ

อันนี้ตอนท้อง4เดือนยังแบนเรียบยุเลยค่ะ..เด้วถึงเวลาก้อใหญ่เองค่ะอย่าไปเคลียดค่ะร่างกายคนเราไม่เหมือนกัน

ปกติค่ะ​ นี่ท้องออกตอน5เดือน​ ท้องแรกคร้าาา​ น้ำหนักเราตอน7wแค่49ตอนนี้เรา31wน้ำหนักเรา61แล้วจร้าาา.😊

VIP Member

บ้านนี้จะคลอดละจร่า ออกมานิดนึงเหมือนคนท้อง4-5เดือน แต่น้ำหนักน้องตามเกณฑ์ปกติจร้า

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-42541)

ปกติค่ะ บ้านนี้ออกตอน4เดือนกว่า ดูที่น้ำหนักลูกค่ะไม่ได้ดูที่ท้อง

ไม่ต้องกังวลเรื่องท้องเล็กท้องใหญ่เลยค่ะ น้องโตตามเกณฑ์ก็พอค่ะ

กี่สัปดาห์ค่ะเราจะ4เดือนท้องแข๊งเป็นๆหายๆค่ะนอนหรือนั้งพักก็หาย​

5เดือนค่ะ

ท้องแรก ไม่ค่อยออกค่า เราก็เป็นคนอ้วนลงพุงเหมือนเดิม