11 ตอบกลับ

ขอโทษค่ะ ถ้าเราเจอสามีกับแม่สามีแบบนี้ เราคงกลับไปอยู่บ้านเราดีกว่า หลังคลอดคงจะเจอแนวความคิดแปลกๆตามมาอีกเยอะแน่ๆ

จริง 5555​

ไม่เป็นอะไรถ้าโชคดี ถ้าโชคร้าย เช่นรกเสื่อม สายสะดือพันคอเด็ก น้ำคร่ำลด ถ้าไปบ่อยตรวจเจอไวก็แก้ปัญหาได้ทันนะคะ

ใกล้คลอดสำคัญมากค่ะแม่ หมอจะคุยเรื่องการเตรียมคลอด ดูว่าดิ้นดีไหม ปกติหรือเปล่า ต้องไปนะคะ

อยากไปใจจะขาดค่ะแต่ไม่มีรถจะไปเงินก็ไม่มีเพราะไม่ได้ทำงานค่ะ

ยิ่งใกล้คลอด ยิ่งต้องไปหาหมอเลยค่ะ จะได้รู้ว่าน้องปกติดีไหม ดิ้นดีไหมค่ะ

อยากไปตามหมอนัดนะค่ะแต่ไม่มีรถกับเงินที่จะไปค่ะพ่อเด็กก็ไม่ยอมพาไปจนทะเลาะกันเลยค่ะ

VIP Member

ยิ่งใกล้คลอดยิ่งต้องไปนะคะ ไม่งั้นช่วงใกล้คลอดหมอจะนัดถี่ขึ้นทำไมจริงไหมคะ

ใช่ค่ะแต่เขาไม่สนใจเราเลยแล้วเราก็ไม่รู้จะไปยังเพราะเราไม่ใช่คนพื้นที่นี้ด้วยไม่มีรถไม่รู้จักเส้นทางด้วย

ยิ่งใกล้คลอด จะต้องไปตามนัดนะคะ เพราะหมอจะตรวจรายละเอียดอื่นๆอีกมาก

ยิ่งใกล้คลอดยิ่งต้องไปตามนัดทุกครั้งค่ะ

ใกล้คลอดเรื่องหาหมอยิ่งสำคัญนะค่ะ

ต้องไปค่ะ จะได้รู้ว่าลูกปกติไหม้

อยากไปค่ะแต่เราไม่รู้จะไปยังไงค่ะรถก็ไม่มีเงินก็ไม่มี

หื้มมมทำไมคิดแบบนั้นคะ