12 ตอบกลับ

อยากกินเผ็ด อาจจะเป็นเพราะปกติชอบกินอยู่แล้ว หรือ อาหารทุกอย่างตอนนี้อาจจะเลี่ยน หรือแพ้ท้องนิดหน่อย 31 วีคยังไม่ได้ซาวเหรอคะ หรือว่าไม่เจอ พอดีเรารู้ผลตั้งแต่ 14 วีค จากการตรวจโครโมโซมค่ะเลยเป็นผลพลอยได้ หมอบอกว่าเพศชาย แต่ก่อนหน้านี้ชอบกินอาหารรสจัดอยู่แล้วค่ะ

TapFluencer

ลองสังเกตุ เวลาน้องดิ้นดูนะคะ เท่าที่คุยกับเพื่อนๆที่ท้อง ถ้าลูกดิ้นซ้ายบ่อยส่วนใหญ่จะเป็นลูกสาว ถ้าข้างขวาจะเป็นลูกชาย แค่เป็นแนวทางนะคะ ไม่ถูกต้องเสมอไป แต่ถ้าซาวน์จะดีกว่าค่ะ

เราท้อง33wแล้วซาวด์​3ครั้ง​แล้ววันนี้​ก็​ไปซาวด์​อีกแล้วจร้าเป็นครั้งที่4แล้ว แม่ท้องได้31วีคหมอไม่ได้​ซาวด์​ให้หรอค่ะแม่

น้องเค้าอาจจะฝาก รพ รัฐก็ได้ค่ะ เพราะ รพ รัฐ เค้าซาวน์ 2 ครั้ง คือตอนไปฝากครรภ์ และ ตอน 36 วีค

เดาไม่ได้ค่ะ บ้านนี้ได้แต่ซื้อชุดสีที่เด็กใส่ได้ทั้งหญิงชายมาให้ลูก เพราะไม่รู้เพศค่ะ

ไม่เกี่ยวกับการกินของเผ็ดแล้วมาเดาเพศลูกเลย ไปอัลตราซาวด์เองนะถ้าอยากรู้

VIP Member

กินเผ็ด ไม่เกี่ยวกับการได้ลูกสาว หรือ ลูกชาย

ไม่ได้ค่ะ ต้องซาวอย่างเดียวถึงจะรู้เพศ

VIP Member

ไม่สามารถบอกได้ค่ะ เป็นพฤติกรรมการกิน.

VIP Member

ไม่ได้คะ อยากรู้เพศต้องซาวน์คะ

ไม่ได้ค่ะ