6 ตอบกลับ

เราเป็นหนักมากๆตอนเหงื่อออกค่ะ หนักจนตื่นตี3มาอาบน้ำใหม่ แล้วนอนไม่หลับด้วย เลยไปหาหมอหมอให้ยาทามาดีขึ้นค่ะตอนนี้หายดีแล้ว ยังไงถ้าหนักมากแนะนำให้ไปหาหมอดีกว่านะคะแม่ อาจจะเป็นผื่นแพ้ฮอร์โมนแบบเรา (PUPPP) ลองหาข้อมูลอ่านดูค่ะ

ขอบคุณค่ะ วันนี้ได้ยาตัวใหม่มาทาค่อยดีขึ้นมาหน่อยค่ะ

เป็นค่ะ ลายเต็มตัวเลยยกเว้นหน้า ลูกไว้หน้าแม่จริงๆ😑 นี่แค่ช่วงขา ช่วงอื่นๆก็ประมาณนี้เลยจ้ะ เศร้าอยากหาย กินยาก็กิน ทายาก็ทา ไม่ยอมหาย คันใต้ผิวอะค่ะ เหมือนเลือดอุ่นเมื่อไรเหงื่อออกคันทันที😢

😣ใช้เวลานานเลยกว่าจะจาง และอย่างแรกขอหายคันก่อนได้ไหมน้อ

ใช้แค่3ตัวนี้ คารามาย แป้งตรางู เจลเย็นๆ แช่เย็นแล้วโปะหายแดงหายคัน คันอีกโบกอีก รอดค่ะ เราคันทั้งตัว ครีมแพงๆยาดีดี ก็หามาใช้ไม่หาย กินด้วยทาด้วยไม่หาย สรุป3อย่างนี้รอด แม่ๆที่คันๆตัวลองดูนะคะ

ต้องลองค่ะ บางอย่างถูกกะเราบางอย่างก็ไม่ถูกกะเรา เผื่อจะช่วยได้ หาข้อมูลทุกวันซื้อยาทุกวัน จนที่บ้านแทบจะเปิดร้านขายยาแล้ว😂😂😂

ไปปรึกษาหมอและให้หมอดูสภาพร่างกายนะคะ เราก็คันๆเกาๆจะเป็นแผลตกสะเก็ด ไม่ดีเลย 😭😭😭

เหมือนกันเลย อดใจจะไม่แกะก็ไม่ได้

เหมือนกันค่ะ คันมากก

เป็นเหมือนกันค่ะ