7 ตอบกลับ

ตอนนี้ท้องได้ 11+5 w เริ่มนอนยาก นอนไม่ค่อยหลับเหมือนกันค่ะ แต่ท่าที่นอนสบายคือนอนตะแคงกอดหมอนข้าง แล้วเปิดยูทูปฟัง Rain sounds for sleeping ไปด้วย หลับสบายเลยค่ะ

ยินดีด้วยค่าาา ฟังเสียงฝนตกแล้วหลับสบาย หลับลึก ตื่นมาอารมณ์ดีเลยค่ะ 🥰

ยิ่งอายุครรภ์เยอะก็ยิ่งนอนยากค่ะ บ้านนี้26wแล้ว แต่ล่ะคืนกว่าจะหลับได้ ขยับนอนท่าไหนก็ไม่สบายตัว

ว้าว อย่าลืมเอารูปเจ้าตัวน้อยมาอวดนะคะ❤️

นอนจะแคงใช้ผ้าห่มวางไว้ใต้หว่างขา หาผ้าหนุนท้องไว้นิดนึงด้วย ช่วยได้เยอะเลย ลองดูนะคะ

ขอบคุณค่ะเดี๋ยวคืนนี้ลองเลยค่ะ🙏🏻❤️

อดทนเท่านั้นคะยังมีอะไรอีกเยอะหลังคลอดเนี่ยหนักเลยลูกร้องไห้ งอแง ไม่ได้นอน

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ🙏🏻❤️

ดีจ้ะ ต่อไปจะชิน ท้องแก่กว่านี้จะนอนยากกว่านี้อีกจ้ะ เพราะลุกฉี่บ่อย

กว่าจะหลับได้พอขยับปุ๊บคือหาท่าใหม่ยาวเลยค่ะ😂🙏🏻

ไตรมาส 3 นอนลำบากมากค่ะ หายใจลำบากนอนตะแคงเมื่อยเอว เมื่อยพุง

มีตัวช่วยอะไรไหมคะเช่นดื่มอะไรก่อนนอน

VIP Member

ช่วงนี้นอนยากเหมือนกันค่ะ

ขอบคุณค่ะ