#ขอคำแนะนำค่ะ

ท้องได้29วีคแล้วค่ะ คุณหมอยังไม่ได้แนะนำเรื่องการนับลูกดิ้นเลยค่ะ รบกวนแม่ๆช่วยแนะนำการนับลูกดิ้นหน่อยค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #แม่ท้องแรก

10 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
Super Mum

นับวันละ 3มื้อ ค่ะ หลังอาหาร เช้า กลางวัน เย็น มื้อ1 ต้องนับได้5ครั้งค่ะ อาจจะดิ้นเยอะกว่านี้แต่ครบ5ครั้งก็ไม่ต้องนับต่อก็ได้ค่ะ ครบ3มื้อ แม่จะได้ 15ครั้ง ต่อวัน แค่นี้ก็ปกติแล้วค่ะ หมอให้นับต่อวัน เกิน 10ครั้ง/วันค่ะแม่

1y ago

ขอบคุณค่ะแม่

ของเรา 30w หมอก็ยังไม่ได้สั่งให้นับค่ะ หมอแค่ให้เราสังเกตุว่าน้องดิ้นปกติเหมือนทุกวันไหม หมอจะให้นับตอนครบ 32w นับวันละ 2 ชมติดแค่นั่นค่ะ เราฝาก รพ เอกชน อัลตร้าซาวดูน้องทุกครั้งที่หมอนัดน้องปกติแข็งแรงดี

1y ago

ขอบคุณค่ะแม่ เดี๋ยวหมอนัดรอบหน้า32วีคพอดี จะลองถามคุณหมอดูค่ะ

บ้านนี้หมอให้นับแล้วค่ะตอน 30 วีค 3วัน วันนึงต้องดิ้นขั้นต่ำ10ครั้งค่ะ ถ้าดิ้นถี่ๆนับ1ครัังค่ะแม่ ถ้าน้อยกว่านี้ต้องหาหมอค่ะแม่

Super Mum

ถ้าไม่มีอะไรผิดปกติจะเริ่มนับ 32w แต่แม่บ้านนี้เริ่มนับ28w นับหลังกินข้าว1 ชม.3เวลาหลังอาหารค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-4503131)

จำง่ายๆว่า วันนึงดิ้นได้10ครั้งก็ถืว่าปกติค่ะ

บ้านนี้นับไม่ไหวค่ะ นอนแปปๆ ก็ดิ้นแล้ว

บ้านนี้หมอให้นับตอน28วีคค่ะ

Super Mum

นับหลังจากมื้ออาหารค่ะแม่

Super Mum

นับหลังอาหาร