29 ตอบกลับ

VIP Member

เราว่าไม่ใช่น้องโก่งตัวจ้า น้องจะโก่งตอน7เดือน น้องยังตัวเล็กคงไม่มีเเรงดันขนาดนี้ มดลูกลอยตัวค่ะ ค่อยๆเปลี่ยนท่านอน พยายามนอนตะเเคง

จับดูถ้าแข็งไปเหมือนเราจับสันจมูก ถ้าเอามือสองข้างวางแล้วแข็งๆ แสดงว่าท้องปั้น ปั้นบ่อยไม่ดีนะคะ

บ้านนี้เป็นทุกวันค่ะ ช่วงเช้า กับตอนที่อั้นฉี่ บางครั้งนอนงายไม่อั้นฉี่ก็เป็นค่ะ

VIP Member

บ้านนี้เปนทุกคืนค่ะ ต้องคอยเปลี่ยนท่านอนเรื่อยๆ ซักพักท้องก็จะนิ่มปกติค่ะ

เเม่บ้านนี้เป็นเมือคืนเลยค่ะ รุ้สึกตกใจมากเเต่พอเปลี่ยนนอนตะเเคงก็หายค่ะ

เวลานอนหงายท้องจะนูนแข็งคะ ไม่แนะนำนะคะแม่ควรนอนตะแคงซ้ายดีที่สุดคะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ไปลองๆหาอ่านมาเค้าบอกเจ้าตัวน้อยโก่งตัว

บ้านนี้มีหั้ยแม่เห็นบ่อยค่ะเวลานอนหงายแม่จะนอนแคงมากกว่า

นอนตะแคงค่ะ พยายามอย่านอนหงายมดลูกอาจลอยตัวค่ะ

ถ้านอนหงายจะเป็นเหมือนกันค่ะ พอตะแคงก้อหาย