25 ตอบกลับ

ตอนนี้ท้อง3เดือนเรียนอยู่ปี1ว่าจะเรียนต่อ อุ้มท้องไปเรียนไม่อยากดรอปไว้ คลอดก็ปิดเทอมพอดีเป๊ะเลย

VIP Member

ถ้าเป็นมหาวิทยาลัย​ไม่น่ามีปัญหานะ แต่ก็ใส่เสื้อคลุมๆไป ไม่ต้องแจ้งครู .. แต่ถ้าเปนมัธยมคงไม่ได้เลยล่ะ

ถ้าระดับมหาวิทยาลัยก็เรียนต่อได้ค่ะ แต่ถ้ามัธยมอันนี้ไม่แน่ใจนะคะ ลองปรึกษาทางที่เรียนดูจ้าแม่

จากที่เราเคยผ่านมา ครูให้พักการเรียน แล้วค่อยกลับมาเรียนต่อ แต่จะช้ากว่าเพื่อนคนอื่นๆ1 ปีค่ะ

แล้วแต่สถาบันของเราค่ะ. ส่วนมากสายอาชีพ หรือปริญญาพักได้ค่ะ แต่สายสามัญส่วนใหญ่ให้ออก

พอดีเรียนเทอมนี้สุดท้าย

ปรึกษาครูที่โรงเรียนเลยค่ะ ว่ามีแนวทางอย่างไรบ้าง ถ้าให้เรียนต่อได้ ก็ต่อให้จบเลยจ้า

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-49811)

ถ้าใกล้จบ เขาจะให้เรียนต่อค่ะ คงแล้วแต่ทาง รร. ด้วยอะค่ะ ว่าจะทำยังไง

ส่วนใหญ่ให้เรียนต่อนะคะ พอใกล้คลอดก็พักแล้วค่อยมาสอบย้อนหลัง

16wของอีแม่ ใส่เสื้อยืดธรรมดา ก็เห็นแค่ปุ้งๆพอผ่านตาคน ❤

ค่ะ ขอบคุณน่ะค่ะ คุณแม่เมย์