ตกขาว

ท้องแล้วมีตกขาว​ ปกติไหมค่ะ

14 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ปกตินะ แต่ถ้าตกขาวมีกลิ่นเหม็นหรือเปลี่ยนสีหรือมีอาการคันร่วมด้วยแสดงว่าเรากำลังจะติดเชื้อแบคทีเรียนะคะ อันนี้เรารู้ดีคะเพราะเราก็เป็นคะ ตอนนี้ก็เป็นอยู่เลยคันมาก

5y ago

เราเคยเป็นตอนหมอให้ยาสอดมา แต่ถ้าใกล้คลอดจะให้ยาทามาแทน

ปกติคะ. แต่ถ้ามีตกขาวเยอะสีเปลี่ยนเป็นเหลืองหรือเขียว มีกลิ่น ต้องพบหมอด่วนคะ

ปกติค่ะ แต่ถ้ามีกลิ่น เปลี่ยนสี แนะนำให้หาหมอนะคะ

ถ้าไม่มีสี ไม่มีกลิ่น ไม่คัน ก็ปกติจ้ะแม่

ปกติค่ะ ถ้าไม่มีอาการคันร่วมด้วย

ปกติค่ะถ้าไม่มีกลิ่นไม่เป็นสี

5y ago

ถ้ามีสีมีกลิ่นแล้วคันจะเป็นอะไรมั๊ยคะ

VIP Member

ถ้าไม่มีอาการคันปกติค่ะ

VIP Member

ปรกติคร่บ้านนี้ก้อมี

ปกติของคนท้อง

เราก็เปนจร้า