21 ตอบกลับ

ของเค้าท้องแรกรู้สึกตอน13w ตอนนี้18+4 ดุ๊กดิ๊กเก่งมากค่ะ บางทีน้องตัวเล็กอยู่พอดิ้นเราเลยไม่รู้สึกค่ะ เปิดเพลงให้ฟังแล้วก็ไฟฉายส่องเล่นกับน้องหน่อยนะคะตัวเอง

แม่ลองไปหาหมอให้หมออัลตร้าซาวด์ดูนะคะ ท้องแรกเหมือนกันค่ะ แต่ว่า18สัปดาห์น้องตอดแล้วนะคะ จะเหมือนมีผีเสื้อบินอยู่ในท้องค่ะ

ลองนิ้วจิ้มๆเล่นกับลูกดูไหมงับ เอามือลูบๆคุยกับลูก หนูทำเเล้วลูกเล่นด้วย ทีนี้ดิ้นไม่หยุดเลยค่ะ

ของเราท้องแรก รู้สึกตอดตอนประมาณ 20 สัปดาห์ค่ะ ปกติท้องแรกจะเริ่มตอดที่อายุครรภ์ 20-24 สัปดาห์ค่ะ

ณ ตอนนี่น้องตอดแล้วค่ะ 18+3 ตอนนี้เปิดเพลงให้น้องฟังค่ะ เพื่อทำให้ผ่อนคลาย ตามที่หมอบอกมาค่ะ

จะลองทำตามแม่ดูค่ะขอบคุณค่ะ

บ้านนี้ผนังหน้าท้องบาง ไม่รู้สึกว่าตอดแต่เห็นน้องดิ้นตอน21wค่ะ ท้องแรกเหมือนกันค่ะ

บ้านนี้20wยังไม่ค่อยรู้สึกเลยคะ จนบางทีต้องใช้เครื่องฟังหัวใจเอาเพราะตอดเบามากกกกกก

เงียบเหมือนกันค่ะ

18 w ไม่รู้สึกเหมือนกันค่ะ ถามหมอ หมอบอกปกติค่ะ คงต้องรอให้น้องโตขึ้นอีกนิด

วันนี้มาหาหมอหมอบอกประมาน22สัปดาห์ถึงจะรูกสึกดิ้นค่ะ

รู้สึกตั้งแต่16วิคแต่ถ้าดิ้นเลยก็ตอน18ค่ะดิ้นเป็นคลื่นเลยท้องแรกนะค่ะ

บ้านนี้ท้องแรก 25สัปดาห์ 2วัน พึ่งจะรู้สึกชัดๆว่าลูกตอด