30 ตอบกลับ

บ้านนี้4เมษาจ้าแม่​ ยังไม่มีอาการอะไรเลย​ ท้องแรกเหมือน​ อย่าเครียด สู้ๆนะคะ

เห็นบอกว่าคลอดแล้วจะโล่งมาก แต่ช่วงยังไม่คลอดนี่สิ 555555 กลัวเหมือนกัน

บ้านนี้อยากคลอดเต็ม​ทีแล้วค่ะ​ ปวดหลังมาก​ อยากเจอหน้าลูกเร็วๆค่ะ

พอถึงเวลาความกลัวจะหายไปค่ะ ไม่มีอะไรน่ากลัวอย่างที่คิด✌🏻✌🏻

VIP Member

เราก็แอบกลัวแต่แฟนบอกว่าอย่ากลัวพอถึงเวลาเราจะหายกลัวเอง

ดูเรานี่โรคจิตเลย55555 เราอยากคลอดมาก แต่กลัวการผ่า กลัวแผล😂

สู้ๆนะคะคุณแม่คนอื่นคลอดได้เราก็ต้องคลอดได้ค่ะคิดงี้😊

อย่าเครียดคะแม่ ใจเย็นๆ เดียวก็ผ่านไปเจ็บนิดเดียวคะแม่

ไม่ต้องกลัวค่ะแม่ มันไม่ได้น่ากลัวเหมือนอย่าที่คิดค่ะ

ขอบคุณทุกๆคอมเม้นเลยค่ะ มีกำลังใจขึ้นเยอะเลย