47 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้โดน 1 เข็ม ปวดแขนยกไม่ขึ้นไป3 วัน แต่ก็พยายามจะยกให้ได้ค่ะ

ดีที่ไม่เป็นไข้ แม่บ้านนี้ ไข้ขึ้น39.7 เกือบช็อค เป็นไข้อยู่5วัน

ของเราตอนนี้ปาไปเป็นอาทิตกว่าแล้ว ทั้งเจ็บทั้งเข็ด. ยุเลย

ปวดมากๆยุ2-3วันค่ะ จำได้ว่าวันแรกนอนไม่ได้เลยร้องไห้ทั้งคืน

VIP Member

บาดทะยัก ปวด เกือบอาทิตย์เลย เข็มต่อมาไม่ค่อยเจ็บ

คำว่านานคือกี่วันล่ะคะไม่เหนบอก รึก็แค่2-3ก็ปกติ.

เราว่ามันอยู่ที่เข็มนะ ปลายยิ่งเล็กไม่เจ็บเลย

บ้านนี้เจ็บวันเดียวก็หายแล้ว ฉีดกระตุ้นนะคะ

ปกติค่ะ คอตีบ ไอกรน บาดทะยัก เจ็บนานหน่อยค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะโดนชีดวัคซีน3วันอ่ะถึงหาย