55 ตอบกลับ

ท้อง6เดือนท้องเล็กเหมือนกันค่ะ พอไปซาวด์แล้วถามหมอ หมอบอกน้องน้ำหนักปกติค่ะ

เราก็ท้องเล็กค่ะนน.ขึ้นมาแค่7โลแต่น้องออกมา3โลดีใจมากค่ะไม่คิดว่าแกจะถึง3โล

ถ้าลูกน้ำหนักตามเกณฑ์ก็พอแล้วค่ะ ท้องเล็กหลังคลอดจะได้ลดง่ายๆ ไม่แตกลาย

เราก้อท้องไม่ค่อยโตเหมือนกันท้องแรกแต่น้องแข็งแรงดีค่ะน้ำหนักตามเกณฑ์

บ้านนี้ก็หกเดือน เล็กกว่านี้อีกจ้า ไม่บอกคือไม่มีใครรู้ว่าท้อง 😌

ลูกในท้องแข็งแรง สมบูรณ์ตามเกณฑ์ก็พอแล้ว 😁😁

ภาพตอนเรา8เดือน คลอดก่อนกำหนด3,335กรัม อย่ากังวลเรื่องขนาดท้องเลยค่ะ

บ้านนี้37วีคเท่านี้เลยค่ากำหนดคลอด27มกราคม66ลูกหนักตามเกณฑ์ก็พอคะ

บ้านนี้เล็กกว่าจ้าาา ถ้าใส่เสื้อตัวใหญ่ไม่มีใครรุ้เลยว่าท้อง

VIP Member

พอดีค่ะแม่ เราท้องแรก+คุณแม่มีรูปร่างผอม เท่านี้กำลังดีค่ะ

TapFluencer

ท้องแรกไม่ถือว่าเล็กหรอกแม่ (นี่ถ่ายตอนจะ8เดือน ท้องสอง )