31 ตอบกลับ

ลองให้พ่อช่วยนะคะ บ้านนี้คลอด40+1 พ่อไม่กล้าช่วย เช้าไปหาหมอครบ40วีค อีก5วันหมอจะส่งตัวไปจังหวัด เเต่พอตกกลางคืนน้ำคร่ำเเตกเองเลยค่ะ ผ่านไป9 ช.ม เเต่ไม่ยอมออก เลยโดนยาเร่ง ครึ่งชั่วโมงอยากเบ่งเลยค่ะ

บ้านนี้พอหมอบอกว่าสามารถคลอดได้ หาสัปปะรดมากินเลยค่ะ คลอดตอน38+1 หมดสัปปะรดไป2ลูก ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันไหมนะคะ อ่านเจอในแอบนี้เหมือนกันค่ะ

ใช้ตัวพ่อน้องอ่ะค่ะ เห็นเขาทำกัน ส่วนตัวโดนกวาดปากมดลูกค่ะ เจ็บท้องออกในวันถัดไปเลยค่ะ

พึ่งโดนเมื่อวานเลยค่ะวันนี้ยังเงียบยุเลย

ลองค่อยๆเดินบ่อยๆดูมั้ยคะ ก่อนคลอดหนึ่งวันเรายังทำงานอยู่เลยแล้วเดินบ่อยมาก วันต่อมาคลอดเลยตอน38+3w

บ้านนี่เลยกำหนดมา1อาทิตย์ให้พ่อเข้าไปตามเพราะไม่อยากผ่าอีกวันนึงน้องก็มาเลย

วันจันทร์นี้ก็จะได้ไปหาหมออีกแล้วค่ะ

VIP Member

ส่วนตัวจะลูบท้องบ่อยๆค่ะ กับออกกำลังกายท่ากบ และเดินออกกำลังกายบ้างค่ะ

ทำตลอดค่ะเเม่ เเต่น้องก็ยังเงียบอยู่เลย🥺

ถ้าเกินหมอจะให้ชีดยากะตุ้นค่ะ ถ้ากะตุ้นแล้วยังไม่ออกจะได้ผ่าค่ะ

Super Mum

แนะนำจากที่ลองเองคุณแม่ไหวขึ้นเองก็ตามเองเลยจ้า ตามเองคือมาเลย

บ้านนี้กำหนด22มกราค่ะตอนนี้ยังไม่เจ้บท้องอะไรเลยค่ะ

22เหมือนกันค่ะเงียบมากก

แล้วหมอจะทำอะไรให้ต่อค่ะ หลังจากครบกำหนดแล้ว สงสัยมากๆเลย😅😅

ก็พ่อเป็นคนส่งน้องเข้าไป ก็ให้ะพ่อตามน้องออกมาคืน 😁