การตรวจดาวน์ซินโดรม ตั้งครรภ์12วีคอายุ34คลอดตอน35 ต้องตรวจตอนอายุครรภ์เท่าไร ค่าใช้จ่ายในการตรวจ?

17 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เราตรวจที่คลิกนอกค่ะแม่ nifty เป็นการตรวจระดับโครโมโซม ประมาณ15000 บาท ความแม่นยำมากกว่า99% เราจะทราบเพศลูกด้วย ถ้าตรวจอีกอันจะเป็นการตรวจสารชีวเคมีในเลือด ทั้งสองเป็นการตรวจโดยใช้เลือดค่ะ ความแม่นยำจะอยู่ที่ 70% ราคาประมาณ 2000 บาท ไม่เจาะถุงน้ำคล้ำแม่ทั้งคู่ค่ะ เป็นnon-invasive test ปล.แนะนำว่าคุณแม่อายุเกิน35ถ้าพอจะมีกำลังจ่ายในส่วนนี้แนะนำตรวจแบบniftyค่ะ รอผลไม่นานค่ะ ของเรานานหน่อย2วีค้พราะต้องส่งเลือดไปแลปที่กทม อยากทราบรายละเอียดถามมาได้นะคะแม่ เราพอมีความรู้ด้านนี้อยู่ค่ะ

อ่านเพิ่มเติม
Post reply image

บ้านนี้ตรวจเลือดNifty 13900 แต่ผลออกมามีผิดปกตินิดหน่อย ก็เลยโดนเจาะน้ำคร่ำอีก เจ็บตัว2รอบ เลย ผลออกมาก็ปกติดี บริษัทNifty เค้าแคลมให้คะ

แม่บ้านนี้ตรวจตอนอายุครรภ์10 วีคกว่าค่ะ ตรวจทุกโครโมโซม 23คู่ แบบนิฟตี้ให้ผลเลือดที่คลีนิคๆส่งไปตรวจต่อที่ รพ.รามาค่ะ ราคา 14,000บาท

ถ้าตรวจของรัฐใช้บัตร 30 ให้ไปติดต่อวันนัดก่อนค่ะเสียเงิน 100 บาทค่ะ ตรวจเลือดก่อนค่ะตามขั้นตอน

ถ้าจำไม่ผิดตรวจตอน 10-12 สัปดาห์ค่ะ ค่าใช้จ่ายก็แล้วแต่รพ.เลยค่ะ ของเรารพ.กรุงเทพ ประมาณ 18,000 ค่ะ

ตรวจ​ รพ.รัฐ​ ฟรีค่ะ​ แต่อายุครรภ์​ไม่18สัปดาห์นะค่ะ​ ถ้าอานุเกิน18สัปดาห์เสีย1200ค่ะ

4y ago

ตรวจฟรีเหมือนกันค่ะ

ค่าใช้จ่ายแล้วแต่ที่ค่ะ ประมาณ 15000 ขึ้นไปค่ะ มีตรวจหลายอย่างค่ะ

ค่าใช้จ่าย 15,000-18,000 ขึ้นอยู่กับรพ. เรารพ.เอกชล ตรวจnifty ค่ะ

ตรวจตอน 14-15wค่ะ รพ.รัฐ ใช้สิทธิ์ประกันสังคม ฟรีค่ะแม่

VIP Member

ตรวจของ NGD NIPS plus ได้ครบ 23 โครโมโซม 12900 ครับ ความแม่นยำ 99.9%

อ่านเพิ่มเติม