ท้อง2จะคลอดง่ายกว่าท้องแรกจริงมั๊ยคะ

ท้องแรกคลอดง่ายมากๆเลยค่ะ ไม่ปวดท้อง น้ำคร่ำไม่แตก ไม่มีมูกเลือดออก มีแค่น้องตัวโก่งแข็งๆเฉยๆค่ะ ไม่มีสัญญาณว่าจะคลอดเลย ตอน 8 โมงเช้าเลยไปหาหมอที่โรงพยาบาล ปรากฏว่าปากมดลูกเปิด 4 cm แล้ว แล้วก็ไม่มีอาการปวดท้องใดๆ ระหว่างนอนรอปากมดลูกเปิด มีแค่น้องดันๆเหมือนจะออก พอ 10:00 น ก็คลอดน้องออกมาเลยค่ะ ตอนนี้ท้องน้องคนที่ 2 ได้ 6 เดือนแล้ว เลยอยากถามแม่ๆที่มีประสบการณ์ ว่าคลอดน้องของท้องที่ 2 จะคลอดง่ายกว่าท้องแรกจริงหรือเปล่าคะ และจะมีโอกาสคลอดก่อนกำหนดมั๊ยคะ#ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ