135 ตอบกลับ

ไม่ต้องไปสนใจคำพูดของคนค่ะเราก็เปนคนท้องไม่ค่อยใหญ่ค่ะแต่ลูกออกมา3โลกว่าทุกคนค่ะอยู่ที่การบำรุงค่ะเปนปกติของคนท้องแรกอยุ่แล้วค่ะที่ท้องไม่ใหญ่

บ้านนี้ก็โดนจ้าท้องเล็กเหมือนกันเล็กมากแต่ไม่แคร์ไม่เอามาใส่ใจหมอก็ซาวให้ทุกเดือนลูกแข็งแรงดีหมอซาวแล้ว นน ลูกอยู่ที่2,660กรัมแต่พอน้องออกมา3,770กรัม

เหมือนกันคะ ทักจนแอบเป็นกังวล ไปหาหมอทุกครั้งก็แอบถามแกทุกครั้งว่าน้องน้ำหนักต่ำกว่าเกณฑ์มั้ย ก็ไม่เข้าใจเหมือนกันคะว่าทำไมไม่ถามไถ่เรื่องอื่น

ถ้าเป็นเพื่อนหนูนะ​ หนูคงด่าไปแล้วค่ะ​ ท้องจะเล็กหรือใหญ่แล้วเผือกอะไร​ ดูแลตัวเอง​ให้​ดี​ก่อนไหม​ วิพากษ์วิจารณ์คนอื่น​ ขอโทษ​นะคะ​ ถ้าแรงไป

ท้องเราก็เล็กค่ะมีแต่คนถามว่าท้องจริงป่าวไม่เหมือนคนท้องเลย เพราะเราแพ้กินไม่ค่อยได้เลยท้องเล็กแต่คลอดเเล้วลูกแข็งแรงปกติค่ะ 3โลเป๊ะเลย

มองอีกมุมนึงเค้าไม่เคยมีลูกจึงไม่มีประสบการณ์และหวังดีค่ะ มองอีกมุมคือเสือกจังมันมีวิธีถามที่ดีกว่านี้ มันมีเส้นบางๆกั้นอยู่ 😁😁😁

ท้องเราเล็กมากน่ะคนทักบอกลูกมึงจะกี่โลวะท้องเล็กขนาดนี้แต่น้ำหนักนี้ขึ้น20กว่าโลเพราะเราคนผอมคลอดมา3โลกว่าทั้งคู่เลย หมอ ยัง งง เลย

เหมือนกันจ้า ตอนนี้ 8 เดือนกว่าท้องยังเล็กอยู่เรย แต่หมอ รพ.ไม่ได้ซาวด์ไห้ได้แต่บอกว่าแข็งแรงหัวใจเต้นปกติดีมาก แค่นี้ก็โร่งใจแล้ว

ไม่เก็นแปลกเลยค่ะที่ท้องเล็กนี่ท้องคนที่สามจะคลอดอิกไม่กี่วันนี้แล้วน้ำหนักยังมีแค่ 54 กิโลเองค่ะอย่าใส่ใจกับคำพูดคนอื่นเลยค่ะ

ท้องเล็กไม่เป็นไรนะคะ หมอจะดูน้ำหนัก ขนาดตัวลูกเป็นหลักเลยค่ะ เราก็ท้องเล็กเหมือนกัน แต่หมอบอกน้องปกติ ตรวจทุกอย่างแล้วค่ะ