50 ตอบกลับ

ลักษณะของท้องและสะดือบอกเพศ "ไม่ได้" ค่ะ มันขึ้นกับสรีระร่างกายของแต่ละคนในช่วงเวลาที่ตั้งท้องค่ะ "ไม่เกี่ยวอะไรใดๆ"กับเพศของลูกทั้งสิ้นเลยค่ะ ยกตัวอย่างจากประสบการณ์จริงนะคะ คุณแม่เราตั้งท้องสามท้อง ท้องแรกคุณแม่เราท้องกลม ท้องที่สองท้องแหลมมากสะดือคว่ำ ท้องที่สามแหลมนิดๆสะดือจุ่น *แต่* ได้ลูกสาวทั้งสามท้องค่ะ และมีอีกหลายบ้านมากค่ะ ที่ท้องกลม สะดือหงายได้ลูกชาย (คนมักจะบอกกันว่าต้องท้องแหลมสะดือคว่ำได้ลูกชาย) และ ท้องแหลม สะดือคว่ำได้ลูกสาว (คนมักจะบอกกันว่าต้องท้องกลมสะดือหงายได้ลูกสาว) วิธีการรู้เพศของลูก มีแค่ 3 วิธีเท่านั้น คือ 1.อัลตราซาวด์ 2.ผลน้ำคร่ำ 3.ผลเลือด nifty ค่ะ

ท้องแหลมๆๆน่าจะชายเพราะนี่ท้องก็แหลมแบบนี้หมอบอก ผช ค่ะ แต่ควรไปซาวให้แน่ใจนะค่ะ มันอาจจะไม่เหมือนกันทุกคน เพราะรูปร่างแต่ละึนไม่เหมือนกัน

สู้ๆนะคะแม่ ขอให้คลอดง่ายๆนะคะ ขอเดาว่าได้ลูกชายจ้า

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

ท้องต่ำท้องสูงไม่ได้ระบุเพศจ้า ไม่เหมือนกันทุกคน

ถ้าให้ทาย น่าจะชายนะคะ ไม่มีทักษะใดๆ เดาล้วนๆ5555555

ท้องเเหลมเหมือนบ้านนี้เลยค่ะเเต่ได้ผญจ้า

น่าจะผู้ชายนะคะ สะดือแหลมๆเหมือนกันเลยคะ

จนจะคลอดยังไม่ถามหมอหรอค่ะว่าหญิงชาย

เอ้างั่นก็รออลุ้นเอาตอนคลอดค่ะ555

ขอให้คลอดง่ายๆ แข็งแรงทั้งคู่เลยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้39+6ค่ะยังเงียบเหมือนกันค่ะ