10 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็ชอบแต่พยายามห้ามใจค่ะ เพราะได้เบาหวานตอนท้องมาครอบครอง ตอนนี้8เดือน6วันแม่หนักรวมๆแค่3.3โล ลูกเอาไป2100กรัม แค่นี้ก็ชื่นใจแล้ว สิ้นเดือนนี้คงได้ฉีดอินซูลินที่พุงค่ะ เพราะค่าน้ำตาลเกินมาเยอะ แม่จำยอมเพื่อลูกปลอดภัย แม่ยอมเจ็บ✌😁

เราก็เป็นค่ะ ปกติเป็นคนไม่อยากของหวานเลยย ตอนนี้เน้นกินเป็นนมกับซีเรียลแทน พอแทนของหวานได้ น้ำตาลไม่เยอะมาก ตอนนี้เรา7เดือนแล้วนน.ไม่ขึ้นเกินเกณฑ์ ไม่มีเบาหวานค่ะ คุณแม่ลองทานแบบเราก็ได้นะคะ

ขอบคุณจ้า

VIP Member

อันตรายจิ เบาหวานขณะตั้งครรภ์ค่ะ แล้วก็ทำให้อ้วนหลังคลอด ลูกมีน้ำหนักเกินเกณฑ์คลอดยาก และอาจจะมีภาวะอ้วนในอนาคตเพราะเซลล์มันขยายตั้งแต่เกิดแล้ว

ตอนนี้พี่ก็อยู่ในกลุ่มเสี่ยงเบาหวานขณะตั้งครรภ์ แล้วค่ะ วันที่28นัดตรวจอีกรอบค่ะ เพราะกินพวกของหวานน้ำอัดลมทุกวันนี่ล่ะค่ะ

บ้านนี้ไม่รุ้ว่าท้องกินน้ำปั่นวันละ3แก้ว น้ำโค้กวันละขวดใหญ่ค่ะ มารุ้ตอนท้อง2เดือนกว่า เลยเลิกกินค่ะ

บ้านนี้เป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์​ ปกติไม่กินหวานเลย​ คุณแม่ระวังน้ำตาลด้วยค่ะ​ อันตรายกับลูกน้อยด้วย

ขอบคุนค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ปกติไม่กินหวาน แต่กลัวเรื่องเบาหวาน เลยเพลาๆลงแล้วค่ะ^^

ระวังน้ำตาลสูง เสี่ยงเป็นเบาหวานขณตั้งครรภ์นะคะ

ระวังน้ำตาลสูงไปนะคะ แล้วก็ระวังเรืองน้ำหนัก

ต้องระวังเบาหวานด้วยนะคะ