16 ตอบกลับ

คาเฟอีน บริโภคเยอะๆไม่ดีต่อทั้งแม่และลูกค่ะ น้ำตาลที่ใส่ ก็ทำให้คุณแม่เสี่ยงเบาหวานขณะตั้งครรภ์ได้ง่ายค่ะ ครีม ก็เป็นไขมันที่ไม่ใช่ไขมันดีค่ะแม่ เท่าที่อ่านมาหลายๆบทความ ทานได้ แต่แค่วันละ 1 แก้วเล็กเท่านั้นค่ะ และต้องหวานน้อยค่ะ

ตอนนี้ท้อง3เดือนแฟนบอกกินได้ปกติที่ต่างประเทศนะคะ แต่ที่ไทยนี่ไม่เห็นกินหรือกินก็นิดเดียว

ไม่เกินวันละ1แก้วค่ะ คาเฟอีนในหนึ่งแก้วไม่ได้มากพอจะส่งถึงลูกขนาดนั้น หมอบอกบอกแบบนี้ค่ะ

บ้านนี้ติดกาแฟมากๆค่ะ แต่พอท้องแล้วคุณหมอสั่งห้ามเลยค่ะ ตอนนี้ไม่กินเลยจ้าาา

กินได้อต่อย่ากินเยอะคะท้อง4เดือนเหมือนกันแฟนไม่ไห้กินแต่แอบจิบๆเอาคะ

แม่บ้านนี้กินนมรสกาแฟผสมนมจืด เอาแค่รสชาติสักนิดก็ยังดี 😂

แค่พอหายอยากค่ะ หรือไม่ก็ทานนมรสกาแฟ ได้แค่กลิ่นก็ยังดี

กินได้ค่ะ แต่กินน้อยลงกว่าตอนไม่ท้อง เอาพอให้หายอยากค่ะ

VIP Member

คุณหมอให้ทานได้วันละแก้วแบบไม่เพิ่มช็อตค่ะแม่

บ้านนี้ก้อยากมากๆๆๆๆคะ. นานๆทีกินคะ เสี่ยงมาก