6 ตอบกลับ

แม่บ้านนี้ตอนท้อง 3 เดือนหมอให้กินก่อนอาหารมีอาเจียนอ้วกทำไรไม่ได้ค่ะ เลยเปลี่ยนมากินเที่ยงคืนของทุกวันเพราะว่ากินแล้วนอนเลยไม่มีอาการแม่ลองเตรียมเวลากินดูค่ะ แต่พยายามกินนะค่ะเวลาไหนก็ตาม มันสำคัญจริงๆค่ะยาบำรุงเลือด

ไว้จะลองทำตามคำแนะนำของแม่ดูนะค่ะ 😊

ให้สลับมาทานเป็นเวลาก่อนนอนลองดูนะคะ บ้านนี้ทานตอนเช้าก็เวียนหัวอาเจียนเหมือนกันค่ะ เลยสลับเวลา

เดียวจะลองทานตามเวลาที่แม่แนะนำดูนะค่ะ😊

ยาตัวนี้บำรุงครรภ์กินหลังอาหารตอนเช้าถ้าแม่แพ้แม่แจ้งคุณหมอเลยค่ะ

เป็นตั้งเเต่ลูกคนเเรกค่ะตอนนี้ลูกคนที่4กินบ้างไม่กินบ้างค่ะ

ท้องแรกกินได้ปกติ กินตั้งแต่รู้ตัวว่าท้องจนถึงยันคลอดเลยค่ะ แต่ท้องสองทานไม่ได้เลยค่ะ

VIP Member

ลองเปลี่ยนเวลาทานดูยังคะ

ลองแล้วค่ะแม่ แต่ก็ไม่ได้ผล

ยาอะไรหรอคะ