60 ตอบกลับ

ลักษณะท้องไม่สามารถคาดเด่าเพศลูกได้คะ แล้วแต่คน บางคนบอกท้องแหลม ผช. ท้องกลม ผญ. แต่จริงๆแล้วไม่ใช่คะ มันแค่ความบังเอิน

ของเราตอนนี้ 32W ค่ะ ผลตรวจ NIPT เมื่อตอน 14W เป็นผู้หญิง นัดเจอคุณหมอซาวด์ทุกครั้งก็เป็นเพศหญิง ท้องทรงนี้เลยค่ะ

VIP Member

ลักษณะของท้องไม่สามารถบ่งบอกเพศได้นะคะ แต่ขอทายเล่นๆเพราะว่าท้องเราเหมือนกันเลยของเราเป็นผู้หญิงค่ะ

ซาวน์ชัดที่สุดค่ะ 😂 ส่วนตัวท้องแหลมได้ผญ ทั้งๆที่ความเชื่อว่าท้องแหลมจะได้ผช

ลักษณะทรงท้องบอกเพศลูกไม่ได้จ้าแม่ ส่วนตัวท้องกลม ได้ลูกชายหน้าหวานจ้า

บ้านนี้ท้องแบบนี้ได้ ผญ. เอาจริงๆสมัยนี้ดูจากท้องไม่ได้หลอกค่ะ

VIP Member

ชายค่ะสะดือออกท้องเเหลม ถ้าหญิงก้อกลมๆสะดือไม่ออกค่ะ

ท้องแม่บ้านนี้ก็แบบนี้เลยค่ะ ได้ลูกสาว ตอนนี้ 38+3แล้ว

บ้านนี้ท้องลักษณะแบบนี้ ได้ชายค่ะ 😁

ท้องแบบนี้เหมือนกันค่ะ ได้ผู้ชาย