10 ตอบกลับ

ถ้าท้องปั้นแข็งคุณแม่ห้ามนอนหงายนะคะเปลี่ยนท่าเป็นนอนตะแคงค่ะอาการจะดีขึ้น รายการที่น้องโก่งตัวเป็นเรื่องปกตินะคะน้องแค่ขยับตัวค่ะแขนขาของน้องเลยนอนออกมาไม่ต้องกังวลค่ะ

ขอบคุณค่ะ

นอนตะแคงนะค่ะแม่ไม่นอนหงานนะค่ะจะทำให้ลูกไปกดทับเส้นเลือดดำบ้านนี้นอนตะแคงตั้งแต่18วีคค่ะและก็มีปวดหลังบ้างก็ต้องทนตอนนี้27+3วีคค่ะ

ส่วนมาก็จะนอนตะแคงค่ะ อันนี้หงายถ่ายรูปเฉยๆค่ะ

Super Mum

ถ้าแม่นอนหงาย มดลูกจะลอยตัวค่ะ แนะนำแม่นอนตะแคงซ้าย-ขวาจะดีกว่านะคะ

ส่วนมากก็นอนตะแคงค่ะ ตอนนี้หงายท้องถ่ายรูปเฉยๆค่ะ

อย่านอนหงายบ่อยนะค่ะมันทำให้มดลูกลอยค่ะให้นอนตะแคงซ้ายขวานะค่ะ

ชอบคุณค่ะ

คนตะแคงซ้ายค่ะ อย่านอนหงายบ่อยๆ

นอนตะแคงซ้ายค่ะ อย่านอนหงายบ่อยๆ

ค่ะ ส่วนมากก็นอนตะแคงค่ะอันนี้หงายถ่ายรูปเฉยๆค่ะ

ท้องแข็บ่อยมากอันตรายใหม่ค่ะ

แนะนำพบหมอเลยค่ะ

Super Mum

น้องโก่งตัวด้วยรึป่าวค่า

ไม่แน่ใจค่ะ

แนะนำไห้นอนตะแคงนะคะแม่

ส่วนมากนอนตะแคงค่ะ อันนี้หงานถ่ายรูปเฉยๆค่ะ

จร้าา