2 ตอบกลับ

ของเราลูกคนแรก จำไม่ได้ว่าท้องปั้นถี่หรือเปล่า..แต่รุ้สึกอึดอัด หายใจไม่อิ่ม ท้องแข็งบ่อยๆ ฝากคลีนิคพิเศษ โทรหาหมอ หมอบอกถ้าไม่สบายใจให้มาตรวจ พอไปตรวจปากมดลูกเปิด2เซนต์ หมอเลยส่งตัวเข้า รพ..เลยค่ะ. หมอ รพ..รัฐชอบเป็นแบบนั้นล่ะค่ะ ไล่ให้กลับบ้านอย่างเดียว แทนที่จะให้เรานอนดูอาการ

ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

Super Mum

ลองจดใหม่นะแม่ 18:30 ปั้น 18:31 คลาย 18:40 ปั้น 18:42 คลาย..... ประมาณนี้ค่ะ ถ้าน้องคลอดตอน 37 ก็ถือว่าครบกำหนดคลอดแล้ว อีก 5 วัน อาจทันก็ได้ค่ะ บ้านนี้ก็คลอด 37 พอดีเลย หลังตรวจปากมดลูก 3-4 วันก็คลอดค่ะ

ขอบคุนค่ะ