2 ตอบกลับ

ท้องปั้นคือ ลูกโตัวค่ะ ท้องแข็งเกอดจากมดลูกบีบรัดตัวแล้วท้องจะแข็งทั่วท้องเลยค่ะเวลามีอาการท้องแข็ง จะหายใจไม่ค่อยออกแน่นหน้าอกคถณแม่คอยสังเกตุอาการตัวเองนะคะ บ้นนี้ท้องแข็งถี่3-5 นาที ตอน32week 3 day หมอให้ยาระงับคลอดและฉีดยากระตุ้นปอดเด็ก 4 เข็ม ตอนนี้ 34weekแล้วคะ ต้องึอยสังเกตุดูอาการท้องแข็งต่อไปค่ะท้องแข็งคือภาวะเจ็บท้องคลอดก่อนกำหนดค่ะ

VIP Member

อ้าวเรานึกว่ามันคืออย่างเดียวกันมาตลอดนะคะ ต่างกันด้วยหรอ

ใช่ค่ะ นี่ก็นึกว่าภาษาพูดกับภาษาเขียนมาโดยตลอด