สิทธิ์ประกันสังคม

ท้องนี้เราใช้สิทธิ์ประกันสังคม อยากทราบว่าสำรองจ่ายประมาณกี่บาทค่ะ

7 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

สอบถามทาง รพ. เลยค่ะ ว่า คชจ ประมานเท่าไหร่ สำรองจ่ายเองทั้งหมด แล้วนำใบเสร็จไปเบิกที่ ปกส ทีหลังค่ะ

แต่ล่ะ รพ ราคาไม่เหมือนกันค่ะต้องสอบถาม รพ ที่จะคลอดเลยแต่บ้านนี้ ผ่าคลอด รพ รัฐ จ่าย 22000 ห้องธรรมดา

4y ago

ไม่ค่ะฝากปกติค่ะ

VIP Member

เราใช้สิทธิ์​ประกันสังคม​เหมือนกันนะ​ แต่ฝากกับโรงพยาบาล​ ยังไม่เสียตังค์​ทีนะ

หมายถึงค่าคลอดน่ะค่ะ ค่าคลอดเราต้องจ่ายเองเลยอยากทราบว่าต้องสำรองไว้กี่บาท

มาตรา39ได้13000+7200=20200จร้าเพิ่งไปเบิกมานอนโรงบาลรัฐนอน3คืนคลอดเอง3600ค่ะ

4y ago

.

บ้านนี้เตรียมไว้ประมาณ20,000บาทค่ะเพราะจะคลอดเองค่ะ

แล้วแต่โรงพยาบาลค่ะ แต่ประกันสังคมเบิกได้ 13,000 ค่ะ