กำหนดคลอด 30 เมษายน 66

ท้องนี้เป็นท้อง 2 ค่ะ อยากทราบว่าถ้าผ่าคลอด 20 เมษา ประมาณ 38+4 จะเร็วไปมั้ยคะ หรือกำลังพอดีคะ คือว่ากังวลว่าอายุครรภ์จริงกับในใบ sound จะไม่เท่ากันและคุณแม่ก็จำประจำเดือนวันแรกของครั้งสุดท้ายไม่ค่อยได้เท่าไหร่ ก็คือคร่าวๆ 23 กรกฎาคม 65 ค่ะ และกลัวว่าถ้าผ่าคลอดจริงๆ 20 เมษา อายุครรภ์จริงๆ จะถึง 38 วีคหรือยังคะ หรืออยู่ที่ 37 วีคอยู่คะ กลัวว่าน้องออกมาแล้วปอดยังไม่สมบูรณ์ยังหายใจแบบได้ไม่ค่อยดี ก็คือเป็นห่วงลูกมากๆค่ะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #ทีมเมษา #ผ่าคลอด

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ