37 ตอบกลับ

บ้านนี้ทาน้ำมันมะพร้าวสลับกับครีมกันแตกลายเช้าเย็นสลับกัน ตั้งแต่ตอน 6-7w ทาท้องต้นขาและหน้าอก ปัจจุบัน 28w แล้ว ท้องกับต้นขายังไม่แตกค่ะ แต่หน้าอกเริ่มไปแล้ว 🥴 กลัวอยู่ว่าท้องจะไปแตกเอาช่วงโค้งสุดท้ายเหมือนกันค่ะ

😂😂😂😂

บางคนก็แตกช่วง8-9เดือนค่ะ บ้านนี้มาแตกโค้งสุดท้ายตอน9เดือน พอคลอดออกมาแตกเยอะกว่าเก่าเลยค่ะ ครีมอะไรก็เอาไม่อยู่เลยค่ะ

ทาเยอะเลยค่ะ น้ำมันมะกอก ครีมทาผิว เยอะแยะเลยค่ะ แต่ก็แตกค่ะ ยิ่งคลอดน้องแล้วยิ่งแตกเยอะเลยค่ะ

32 w ลายเลย ทาบำรุงตั้งแต่ 5w ใช้ครีมอย่างเข้มข้นคุณแม่หอบมาจากยุโรปยังเอาไม่อยู่ คุณยายก็ท้องลายมาก สงสัยมาจากกรรมพันธุ์😄

👍👍😅😅😅😂😂

บ้านนี้เริ่มแตกช่วง 7เดือนจ้า จะเอาคืนได้ไหม คิดหนักอยู่สามีก็บอกว่าทำเพื่อลูก คลอดแล้วเดี๋ยวค่อยหาครีมมาทา

ทาครีมตั้งแต่รู้ว่าท้องเลยค่ะแม่ ไม่คัน ไม่เกา แต่ท้องมันแตกเอง

VIP Member

ป้องกันไว้ก่อนดีกว่าคะ บ้านนี้เริ่มทาชโลมตั้งแต่ตรวจเจอว่าท้อง ปัจจุบัน(36 weeks) ก้นมีแตกบ้าง พอรับได้อยู่

VIP Member

36 week ยังไม่แตกค่ะ ไม่เคยทาครีมบำรุงเลย แต่ไม่รุ้ว่าจะรอดมั้ย 555 ก่อนท้องแม่หน้าท้องเยอะอยู่แล้วด้วย

แตกลายนิดหน่อยด้านล่าง ช่วงเก้าเดือน นึกว่าจะลอด แต่ไม่ลอดคะ. เพราะมันคันรอบเอวเลยคะทาครีมก็คันคะ

จร้า ขอบคุณนะคะ

VIP Member

เป็นที่ผิวแต่ละคนจ้าา ของเราไม่แตกเหมือนกัน เราไม่ทาอะไรเลย แต่ก็กันไว้ก่อนดีกว่าแก้ค่ะ

แล้วแต่ผิวหนังคนเลยค่ะแม่ บางคนไม่เคยทาครีมไม่แตกก็มี บางคนโบกครีมตลอดแตกบ้างก็มีค่ะ

ตอนท้องไม่เห็นรอยแตกเลยคะ พอคลอดน้องออกเท่านั้นละ ขาวเลยแต่นิดหน่อย ไม่น่าเกลียดค่ะ