35 ตอบกลับ

เราฝากคลีนิคค่ะ ค่าใช้จ่ายแต่ละรอบน้อยบ้าง เยอะบ้าง บ้านนี้ทำงานเลิกเย็นทุกวัน เลยเน้นที่เวลามากกว่า เลิกงานค่อยไปหาหมอ วันลางานน้อยค่ะ

เราฝากรพ.ตลอดค่ะ ตอนนี้ครรภ์ที่3ก็ฝากรพ.ค่ะ เพราะมีความรู้สึกว่ามันปลอดภัย และสบายใจกว่าค่ะ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็อยู่ที่คุฯณแม่สะดวกค่ะ

ท้องแรก5ขวบแล้ว ท้อง2ทางนี้พึ่งแท้งไปค่ะ22วีค ปากมดลูกเปิด5เซ็น ฝากรพใหย่ อยากมีอีกแต่กลัวค่ะ กลัวจะเป็นอีก🥹🥹🥹ตอนนี้รักษาตัวหลังคลอดยูค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ท้อง2หลังแท้งเหมือนกัน เลือกใาก รพ รัฐ ประหยัดหมอดูแลดี ส่วนตัวขอเก็บเงินไว้รอคลอดรอซื้อของดีกว่า

ของบ้านนี้หมอแนะนำฝากพิเศษอย่างเดียวเลยค่ะ เคยแท้งคนแรก คน2ท้องนอกมดลูก คน3 แท้งเอง คนปัจจุบันจะคลอดแล้วค่ะ

ขอบคุณมากนะค่ะ

ท้องแรกฝากเอกชน แท้งค่ะ ท้อง2 ฝากคลีนิค ซาวด์ดีมากค่ะ รู้สึกชอบกว่าเอกชน ตอนนี้คลอดน้องออกมาแล้วค่ะ แนะนำดีมากๆๆ

บ้านนี้ฝากที่คลินิกค่ะคุณหมอดูแลดีมากอาจจะมีค่าใช้จ่ายเยอะแต่มันสะดวกมากค่ะแม่ไม่ต้องรอนานเหมือนโรงบาล

ถ้าพอมีกำลังก็ฝากที่คลินิกก็ได้ค่ะ ของเค้าเลือกฝากพิเศษที่คลินิกหมอที่ฝากครรภ์จะทำคลอดให้เราด้วยค่ะ

ส่วนตัวเราฝากร.พดีค่ะหมอดีแนะนำดีซาวทุกครั้งที่นัด เรามีโรคประจำตัวหมอยิ่งดูแลเราดีมากค่ะ

ที่ รพ จะดีกว่าค่ะ คำแนะนำอะไรต่าง ยาเอยอะไรเอย มันดีกว่า ถ้าเกิดปัญหาอะไรก็ถึงมือหมอได้เลย