38 ตอบกลับ

เคยซาวน์ตอน 5week ผ่านหน้าท้องไม่เจอเหมือนกันค่ะ หมอนัดซาวน์อีกรอบตอน 8 week ผ่านช่องคลอดก็เจอเจ้าถั่วน้อย ลองให้คุณหมอซาวน์ผ่านทางช่องคลอดดูนะคะ

กำลังหาคลินิกที่ซาวผ่านช่องคลอดอยุ่ค่ะแม่ แถวบ้านไม่มีเลยคะ

บ้านนี้เจอน้องตอน11 วีคค่ะแม่รออีกนิด ปัจจุบัน 34 วีคแล้วค่ะใกล้จะได้เจอน้องแล้ว บ้านนี้แท้งตั้งสองรอบยังสู้มาจนน้องกลับมาอีกรอบ สู้ๆค่ะแม่

ขอบคุณนะคะแม่ กังวลมากๆค่ะ แม่บางท่านเขาเจอกันแล้ว ของแม่ยังไม่เจอก็ใจแป้วค่ะ

มีโอกาส​ท้อง​ลม​อีก​ค่ะ บ้าน​นี้​เป็น​ท้อง​ลม​2​ครั้ง แต่ครั้งนี้​ท้องนี้​ท้อง​ใหม่ ตอนนี้​ก้อท้อง​ปกติ​แล้ว​ค่ะ คุณ​แม่สู้​ๆ​นะ​ค่ะ​

มันก้อมีเป็น​อีกค่ะแม่ ปัจจุบัน​บ้าน​นี้​ท้องปกติ​แล้ว แม่สู้​ๆ​นะ​ค่ะ​

อยากทราบค่ะก่อนแม่ๆจะรู้ว่าท้องลม แม่ๆมีอาการอะไรบ่งบอกมั้ยคะ เช่นปวดหน่วง มีเลือดออก หรือแค่ซาวไม่เจอน้องก็คือท้องลมเลย 🥺

มีเลือดออกติด กางเกงตอนเดือนกว่าๆค่ะ เหมือนเลือดเก่า แล้วก็ตอน11วีค มีเลือดออกแบบ ปจดเลยค่ะ เลยรุ้ว่าท้องลม

ซาวผ่านช่องคลอดครั้งแรก อายุครรภ์ 7w+3d เจอน้องค่ะ หัวใจเต้นดังเลย ลองบอกหมอขอซาวภายในดูนะคะ อาจจะเห็นชัดขึ้น สู้ๆนะคะ

ขอบคุณค่ะแม่ กำลังหาคลินิกที่รับซาวช่องคลอดให้อยู่ค่ะ

เคยท้องลมตอนท้องแรกค่ะ ตอนนี้ท้อง2 ตอนแรกก้ยังไม่เจอหัวใจค่ะซาวตอน5w เจอตอน7wค่ะ ตอนนี้จะ7เดือนแล้ว 😊 สู้ๆนะคะ

ขอบคุณนะคะ

ท้องแรกท้องลมค่ะ ตอนนี้ท้องสอง 20w แล้วค่ะ ☺️ ซาวด์เจอน้องตอน 7w+1 บางทีวันไข่ตกเราอาจจะพลาดก็ได้นะคะ สู้ๆค่าาา

ขอบคุณค่ะแม่

ท้อง2ท้องแล้วค่ะมีน้องแต่แท้งทั้ง2ครั้งเลยค่ะ ท้องครั้งนี้ก็มีสิทธิ์แท้งอีกเพราะอายุมาก สู้ๆนะคะ

เคยเป็นท้องลม 2 ครั้ง แล้วก็ขูดมดลูกไปค่ะ ตอนนี้ท้องที่ 3 ได้ 36w แล้วค่ะ สู้ๆนะคะแม่เดี๋ยวน้องก็มาจ้า

ขอบคุณนะคะ

บ้านนี้ซาวตอน7+4wซาวผ่านหน้าท้องไม่เจอค่ะ คุณหมอเลยขอซาวผ่านช่องคลอดเลยเจอหัวใจค่ะ

ไม่มีค่ะแม่