52 ตอบกลับ

บอกไปตรงๆ อธิบายให้ท่านฟัง ถ้าท่านพูดอะไรก็ฟัง ไม่ต้องไปเถียงท่าน ให้ท่านเข้าใจ ถึงยังไงพ่อแม่ก็ไม่ทิ้งลูกค่ะ

เราก็ท้องวัยเรียนค่ะ ตัดสินใจบอกตรงๆเลย ท่านก็แอบผิดหวัง แต่ตอนนี้หลงลูกเราตั้งแต่อยู่ในท้องเลยค่ะ

บอกไปตามตรงเลยค่ะ แรกๆก็อาจมีโกรธบ้าง แต่สักพักก็รับได้ แล้วก็ตักเตือนเราว่าคนท้องควรทำยังไงๆ

บอกไปเรยค่ะอย่างน้อยก้ให้คนในครอบครัวเรารุ้ค่ะบอกเร่วดีกว่าน้ะค่ะมันเป่นเรื่องใหญ่มากค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ก็ท้องตอนอายุ16ตอนนี้ก็ลาออกมาอยู่กับแม่ แม่ก็ให้เลี้ยงลูกไปก่อนค่อยกลับไปเรียน

สู้ๆๆค่า พ่อแม่จะช่วยเรา ในยามเราผิดหวัง เสียใจคะ มีบ่นบ้าง ด่าบ้าง เพราะท่านรักนะคะ

บอกตามตรงเลยค่ะ จากประสบการณ์ พ่อแม่ยังไงก็รักลูก ถึงจะช่วงเเรกทำใจวอมรับยากหน่อย

เกริ่นนำก่อนเลย พูดไกด์ก่อนแล้วบอกเลย พ่อแม่ยังไงก็รับเสมอไม่ว่าเรื่องอะไรของลูก

VIP Member

แม่ยังไงก็คือแม่ค่ะ อาจจะมีบ่นบ้างเป็นเรื่องปกติ เพราะสุดท้ายยังไงก็ลูกเค้า

บอกไปเลยค่ะเพราะเดี๋ยวนี้เด็กท้องทางร.รก้อไม่มีสิทธิ์​ที่จะไล่ออกค่ะ