27 ตอบกลับ

คุณแม่อาจจะเป็นคนหน้าท้องหนาบวกกับเจ้าเนื้อด้วยเลยดูว่าท้องไม่ออก ถ้าน้องแข็งแรงดีน้ำหนักตัวดีก็ถือว่าโอเครแล้วค่ะ

8เดือนเหมือนกันค่ะท้องเล็กเหมือนกันขนาดท้อง2แล้ว แต่ท้องลูกคนแรกท้องใหญ่ค่ะเป็นผุหญิง ท้อง2เปนผุชายท้องเล็ก

บ้านนี้ท้องเล็กเหมือนกันค้ะ 7เดือน น้ำหนักขึ้นมาแค่โลกว่าเองค้ะ ท้องไปออกเลย ใส่กางเกงยีนได้อยู่เลยค้ะ

บ้านนี้ท้องเล็กค่ะ นน.น้อง32วีคได้แค่1600เอง กินแล้วบำรุงตลอด กลัวน้องตัวเล็ก

สอบถามหน่อยค่ะแม่ๆคนไหนท้องเล็กแต่พอคลอดน้องมาแล้วน้องตัวใหญ่แข็งแรงดี

ตอนนั้น6เดือน เป็นคนอ้วนอยู่แล้ว บางคนไม่รู้รู้ว่าท้อง นึกว่าแค่อ้วน555++

ก็เล็กอยุ่จ้า แต่ถ้าหมอบอกน้องหนักตามเกณฑ์ก็ไม่ต้องกังวลจ้า

บ้านนี้ประมาณนี้เลยค่ะ ขึ้นมา15โล น้อง3.1โล คลอดก่อนกำหนด 35+5

มองไม่ออกเลยค่ะเหมือนแค่แม่อวบเฉยๆ ตัวเล็กแอบเนียนเลย

เล็กใหญ่ไม่สำคัญ ขอแค่ตัวเล็กแข็งแรงๆนะคะคุณแม่