9 ตอบกลับ

VIP Member

ระวังไว้ก็ดีคะ ยิ่งช่วงไตรมาสแรกยิ่งต้องระวังมากเป็นพิเศษคะ ถ้ามีอาการอะไรผิดปกติคุณแม่รีบไปหาหมอเลยนะคะ

ไม่มีอาการปวดท้องหรือเลือดออกเลยค่ะแม่

VIP Member

ระวังไว้หน่อยนะคะแม่ เป็นอะไรมายาก เราก็ขับรถมอไซค์ตั้งแต่ท้องอ่อนยันคลอดเราระวังเรื่องหลุมค่ะ

พยายามอย่าให้กระแทกบ่อยๆนะคะ ร่างกายแต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะ ต้องดูแลตัวเอง นะคะ

รู้แล้ว ต่อไปก็ระวังนะคะ (•‿•)

ท้องอ่อนๆระวังด้วยนะค่ะแม่​ แต่ส่วนตัวบ้านนี้ก็ขับรถมอไซร์​เอง​

Super Mum

ระวังหน่อยก็ดีค่ะ อันตรายอยู่นะ แม่บ้านนี้ หมอให้งดไปเลยค่ะ

ไม่เจ็บไม่ปวดก็ไม่เป็นไรค่ะ แต่ระมัดระวังหน่อยก็จะดีนะคะ

ไม่ควรค่ะ เราเกือบแท้งก็เพราะขับมอไซนั่งมอไซเนี่ยแหละค่ะ

บ้านนี้ก็ขับจนคลอดเลย ปกตินะคะ ไม่ได้ขับเร็ว

ระวังไว้ก็ดีจ้า