15 ตอบกลับ

Super Mum

จริงๆ แล้วแต่ความสะดวกของแต่ละบ้านเลยค่ะ บางบ้านถือ บางบ้านไม่ถือ เรารู้เพศตอน 13 w คือทยอยซื้อเลย ของครบตั้งแต่เดือนที่ 6 แล้วค่ะ เดี๋ยวท้องโตจะเตรียมไม่ไหวแล้ว พร้อมคลอดมาก เพราะตอนคลอดเราต้องจ่ายแพ็คเกจคลอดอีก ค่านู้นๆนี่นั่น อีกเยอะค่ะ ตู้มเดียวไม่ไหว ทรัพย์จางแน่นอน 🤣

VIP Member

เอาที่แม่สะดวกเลยค่ะ ส่วนตัวเราเตรียมตั้งแต่รู้เพศน้องเลยตอน 15w ทยอยซื้อเรื่อยๆ แต่พวกของใช้น้องเพิ่งมาซื้อตอนจะ 7 เดือนค่ะ ตอนนี้ก็ใกล้จะครบแล้วขาดอีกประมาณ 10%

เรารับต่อจากพี่ๆค่ะขาดเหลือใกล้ๆค่อยซื้อเพิ่ม ตอนนี้เข้าเดือนที่6แล้วถ้าเตรียมเองคงได้แต่ของไม่ได้ใข้

VIP Member

เเม่บ้านนี้นะคะ คิดว่าสดวกซื้อของตอนไหนซื้อได้เลยค่ะเพราะว่าจะได้ไม่ต้องลืมหน้าลืมหลังนะคะ

บ้านนี้รู้เพศก็ทะยอยเตรียมแล้วค่ะ ทั้งสองท้องเลย เพราะของเด็กค่อนข้างแพง ซื้อทีเดียวไม่ไหว

บ้านนี้รู้เพศตอน19สัปดาห์ ทยอยซื้อมาตลอดค่ะ จนตอนนี้32สัปดาห์ พร้อมหิ้วตลอดเวลา อิอิ้💕

VIP Member

บ้านนี้ซื้อตอน6เดือน 7เดือนเริ่มซักรีด แพ็คใส่กระเป๋า เดี๋ยวท้องโตทำไม่ไหวค่ะ

บ้านนี้เข้า6เดือนก็เตรียมแล้วค่ะ​ ช็อปออนไลน์บ้างเดินซื้อตามตลาดบ้างค่ะ​

เราทยอยซื้อตอนรู้เพศค่า ตอนนี้คลอดแล้วค่ะ

เรารู้เพศตอน5เดือน ก็ทะยอยซื้อจร้า