18 ตอบกลับ

แม่บ้านนี้ กินตอน 3 เดือนจร้า ติดน้ำมะพร้าวมากทั้ง ปั่น ทั้งสด ทั้งลูก ติด เมจิกฟาร์ม ด้วย 🥥กินตลอดจน ตอนนี้ เข้า 6 เดือนแล้วเลิกกินไปเอง มาติดโกโก้ 55555 จริงๆแล้วคนท้องกินน้ำมะพร้าว🥥 ได้ปกติเลยจร้า แต่ละคนไม่เหมือนกัน บ้างคนกินแล้วมีอาการ ปวดท้อง บ้างคนไม่เป็นอะไรเลย คุณแม่ลองกินน้อยๆ ดูกอ่นจร้า ถ้าไม่ปวดท้องหรืออะไรก็กินได้ปกติเลยจร้า😊

ขอบคุณมากค่ะ

มะพร้าว ตามการแพทย์แล้ว คนท้องทานได้ตามปกติจ้า แต่บางคนทานแล้วปวดท้อง บางคนทานแล้วปกติดี ถ้าไม่สบายใจ ลองเริ่มจากน้อยๆก่อนจ้า

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

บ้านนี้กินตั้งแต่ท้องอ่อนค่ะ มีแต่คนกรอกหูให้กินๆ เราไม่อยากขัดก็เลยกินๆไป แพ้ท้องน้ำมันมะพร้าวก็ช่วยได้นิดหน่อยอยู่นะคะ

VIP Member

บ้านนี้เริ่มกินตอน 3 เดือนค่ะ อาทิตย์ละ 3-4 ลูกได้ค่ะ ตอนนี้น้องคลอดได้ 2 เดือนกว่าละค่ะ😊

บ้านนี้กินตอน3เดือน ไม่ทราบเลยว่ากินน้ำมะพร้าวจะเกิดผลเสียอะไรต่อลูกบ้างค่ะ

อยากทราบเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ 3 เดือนแล้ว แต่ยังไม่กล้ากินเลยค่ะ

กินช่วงไตรมาสที่2จะดีกว่าคะ ไตรมาสแรกมีโอกาสเสี่ยงเเท้งได้

VIP Member

บ้านนี้เริ่มทานน้อยๆๆค่ะ​7​-8 เดือนเริ่มทานบ่อยค่ะ

กินตั้งแต่ท้องเลยค่ะ แต่ไม่บ่อย เดือนละ 1-2 ลูกค่ะ

บ้านนี้คุณหมอแนะนำให้กินตอน 6 เดือนขึ้นค่ะแม่