60 ตอบกลับ

VIP Member

เป็นเหมือนกันค่ะ ปวดสะโพก ปวดขา บ้านนี้ปวดเฉพาะฝั่งขวาค่ะ ปวดจนยืนหรือเดินนั่งนานๆไม่ได้ ตอนนี้28+4วีคค่ะ

ปวดสะโพกฝั่งขวาเหมือนกันค่ะ

VIP Member

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ทรมานมาก ยิ่งตอนนอนเล่นๆ จะตะแคงซ้าย ขวา ต้องมีคนมาช่วยผลักให้ตะแคง ไม่งั้นปวดมากกก

โอย ยิ่งเวลาลุก ก็แย่หนักเลยค่ะ 😣

VIP Member

บ้านนี้ก็อายุครรภ์ 7 เดือนจร้า อาการก็ประมาณ ปวดหลัง, ท้องอืด, กรดไหลย้อน, จุกๆตึงๆท้อง, นอนไม่ค่อยหลับ😅

ท้องไม่อืดค่ะ แต่ถ่ายคล่องจัง 😓 มีหายใจไม่ค่อยสะดวก นอนไม่ยาวเหมือนปกติ 😓

มีจิ๋มบวมบ้างมั้ยค่ะ. ดิฉันเป็น ไม่รู้ว่า ปกติ รึ ผิดปกติ. ? เจ็บหน่วงไปหมดอาการเดียวกับคุณแม่เลยค่ะ.

ใช่ค่ะ 5555. เจ็บด้วย ๆ.

เป็นเหมือนกันค่ะ เป็นตั้งแต่ก่อนที่ท้อง ตอนนี้7เดือนจะ8เดือนแล้ว ทรมานมากๆ แต่ต้องอดทนค่ะ😂

ปวดหลังแรงแบบนี้ เกรงจะต้องผ่า 😣

ทานยาพาราพอช่วยได้ค่ะบ้านนี้ปวดจิมิตั้งแต่4เดือนกว่าเป็นเพราะแม่ทำงานหนักด้วยมั่ง

ใช่ค่ะ ปวดตั้งแต่ 4-5 เดือนแล้ว ปกติท้องใหญ่แก่ ถึงจะปวด ทานเหมือนกันค่ะ แต่ทานเพราะเป็นไข้ปวดหัว เมื่อวันสองวันก่อน แต่อาการปวดจิมิ ยังเหมือนเดิมค่ะ 😓

บ้านนี้หกเดือน ปวดจิมิมากเวลาพลิกตัว ทรมานมากๆเลยค่ะแม่ สู้ๆนะคะ ใกล้คลอดแล้ว

สู้ๆด้วยค่ะ 😊

ปกติค่ะแม่บ้านนี้ก้อเป็นเหมือนกันคุนหมอว่าเกิดจากการที่มดลูกขยายตัว สู้ๆค่ะ

ท้องแม่ใหญ่มากค่ะ บ้านนี้ 7 เดือนแล้ว ยังไม่เท่าแม่เลย อาการปวดมาเยอะมากค่ะ

เดินลำบากมากเลยค่ะ ปวด

เป็นเหมือนกันค่ะแม่ ทั้งปวดหลังปวดจิ๊มิ๊แถมเป็นตะคริวกลางดึกอีกด้วยค่ะ

ตะคริวเกือบทุกคืนค่ะ เป็นจนรู้จังหวะละ 😂😂