77 ตอบกลับ

เคยเป็นคะ แท้งคุกคามสุดท้ายก็หลุดค่ะ แล้วก้ท้องใหม่9วีคแล้วค่ะ เปลี่ยนหมอใหม่น่ะค่ะ ขอให้แม่และน้องปลอดภัยน่ะค่ะ

มีวิธีการดูแลตัวเอง กินอะไรบำรุง มีอะไรกับสามีแบบไหนคะ #พอดีพึ่งแท้งไปคะ อยากมีน้องมากๆ

ไม่ปกติค่ะคุณแม่ท้อง5 w แล้ว ไม่ควรมีเลือดออกค่ะ อาจจะเสี่ยงแท้งคุกคาม ย้ายรพ หรือคลินิกเลยค่ะอไม่แนะนำที่เดิม

ได้ถามหมอไหมคะ ทำไมถึงยังเรียกว่าปกติ แนะนำเปลี่ยนหมอเถอะแม่ อย่าไว้ใจหมอแบบนี้เลยค่ะ ขอให้น้องปลอดภัยนะคะ

ไม่ปกตินะคะ เราได้ยากันแท้งมากินวันละเม็ด ยังมีอีกถี่ๆ หมอปรับ 2 เม็ดต่อวัน นี่หยุดมาจะครบวีคละคะ ตอนนี้ 11+3

VIP Member

เราก้เป็นนะแต่เด็กไม่เป็นอะไรเลยตอนนี้38wแล้วน่าจะเป็นประจำเดือนก็ได้นะเราก้เป็นประจำเดือนระหว่างท้อง

ไม่ปกติค่ะเปลี่ยนหมอด่วนค่ะหรือเปลี่ยนโรงบาลค่ะคนท้องไม่ควรมีเลือดออกนะค่ะ เห็นแล้วกลัวแทนค่ะ

ของเราตอนนั้นแค่สีชมพูอีก2นิดเดียว ไปหาหมอหมอบอกปกติ อีก2วันต่อมาน้องหลุดออกมาเองเลยค่ะ

ไม่ปกติแล้วนะ อันนี้แท้งคุกคามแล้วละ คนท้องไม่ควรมีเลือดออก ยิ่งสีแบบนี้ยิ่งอันตรายมากๆ

แม่ค่ะแบบนี้ไม่ปกติค่ะไตรมาสแรกไม่ควรมีเลือดอาจจะแท้งลูกได้ แม่ควรเปลี่ยน .รพ.เลยค่ะ

เราก็เคยเป็นสุดท้ายน้องไม่อยู่แล้วค่ะมันจะออกเป็นบางครั้งเป็นเส้นเหมือนกันเลยค่ะ