14 ตอบกลับ

บ้านนี้ท้องที่3ห่างจากคนพี่11ปี ได้ฉีดเข็มแรกกระตุ้นบาดทะยักตอน4เดือน เข็ม2ฉีดไข้หวัดใหญ่ตอน5เดือน เข็มที่3คอตีบไอกรนตอน7เดือน ตอนนี้ท้องได้33wแม่ต้องลองถามหมอที่ฝากนะคะปกติต้องได้พวกวัคซีนบาดทะยัก,ไข้หวัดบ้างแล้วนะคะ

วัคซีนเข็มที่ 1 บาดทะยัก ฉีดตอน 16 วีค เข็มที่ 2 ไอกรน ฉีดตอน 26 วีค เข็มที่ 3 บาดทะยัก ฉีดตอน 28 วีค เข็มที่ 4 ไข้หวัดใหญ่ ฉีดตอน 30 วีค ของเราครบหมดแล้ว เหลือแต่บาดทะยักเข็มที่ 3 ก็หลังคลอดคะ

บ้านนี้ฉีดวัคซีนเข็มแรกป้องกันคอตีบ-บาดทะยักตอน7+5วีคคะ เข็มที่2ฉีดวัคซีนป้องไข้หวัดใหญ่ตอน30+3วีคคะ ไม่เหนได้ฉีดไอกรนเลยคะหรือเปนเพราะว่าแม่ไม่ได้ไปตามหมอนัดตอน22ธ.ค.66ที่มีการตรวจดาวซินโดรมหรึป่าวคะเกี่ยวมั้ย

ท้องที่เท่าไหร่คะ บ้านนี้ท้อง2ลูกคนแรก2ขวบหมอไม่ฉีดให้ค่ะเพราะท้องแรกฉีดแล้วและไม่เกิน5ปีถ้าเกิดค่อยฉีดใหม่

ท้องแรกค่ะ

ทางนี้ครบหมดแล้วค่ะ บาดทะยักฉีดครบ2ปีก่อนเพราะโดนหมากัดเลยไม่ต้องฉีดอีก แม่ถามหมออีกรอบดีไหมคะ

หมอนัดอีก29นึ้ค่ะว่าจะถาอีกอยู่

บ้านนี้ 32วีค ก้พึ่งได้ฉีด ไอกรน ไป 21 พ.ค 67 นี้เองค่ะ นัดฉีด ไข้หวัดใหญ่อีกที่ 36 วีค 18 มิ.ย 67 ค่ะ

เป็นไปได้ไงไม่ได้ฉีดอะไรเลยหรอ ของเราฉีดครบหมดแล้วค่ะ8เดือนเหมือนกัน

ยังไม่ได้ฉีดเลยค่ะบ้านนี้ท้องแรกด้วย

ขอหมอฉีดได้นะคะ เพราะบ้านนี้ตอน8เดือนขอหมอฉีดเหมือนกันค่ะ

บ้านนี้ก็ท้อง8เดือนแล้ว ยังไม่ได้รับวัคซีนอะไรเลยค่ะ

เหมือนกันค่ะแต่ถามพยาบาลที่ฝากด้วยแล้วเขาว่าวัคซีนตอนนี้หมด

เพราะเห็นแม่ๆหลายคนบอกว่าการฉีดไอกรนสำคัญมากเลย

บ้านนี้ฉีดไข้หวัดใหญ่กับบาดทะยักให้ตอน6เดือนค่ะ

รอดูวันที่29หมอจะฉีดให้ไหมคะ