14 ตอบกลับ

VIP Member

เป็นปกติค่ะ เราเป็นแบบนี้ตั้งแต่ 6 เดือน หมอบอกว่าเพราะกระดูกเชิงกรานต้องรับน้ำหนักท้อง ทำให้กล้ามเนื้อและเส้นเอ็นที่ยึดมีการตึงและปวดได้ค่ะ ถ้าปวดมากๆทนไม่ไหว สามารถกินพาราช่วยได้ค่ะ (เราเคยปวดจนเดินไม่ได้ต้องนอนเฉยๆ 2 วันถึงดีขึ้นค่ะ บางทีเดินเยอะไป)

บ้านนี้ปวดด้านซ้ายค่ะยกขาใส่กางเกงไม่ได้เลยพลิกตัวทีน้ำตาไหลเดินลำบากเด็กกลับหัวมาระหว่างช้ายมือของแม่พอดีตามที่ซาวน์และหมอบอกมา อดทนคำเดียวเลยค่ะ

เหมือนกันเลยจ้า 😂

ท้องแก่ระวังนะคะอาจจะเป็นเพราะเด็กกลับหัวคะ 😘😘😘 อาจจะไม่เกี่ยวนะ แต่ระวังนะคะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-119526)

บ้านนี้ท้องได้6เดือน ปวดเหมือนกันค่ะแม่ เวลาขยับตัวหรือพลิก​ตัวจะลำบากมาก

เป็นเหมือนกันค่ะ นี่ปวดตรงอวัยวะเพศค่ะ ขยับทีก็ปวด อ้าขาไม่ได้เลย

เป็นเหมือนกันเลยจ้า. บ้านนี้ปวดตั้งแต่6เดือน ทรมานสุดๆ

เป็นธรรมดาคะ ส่วนมากเป็นกันเยอะอย่ากังวนนะคะ

เป็นค่ะ นั่งพักหรือนอนพักแล้วจะดีขึ้นค่ะ

พลิกตัวแต่ร่ะทีน้ำตาแทบเล็ด😂😂😂