361 ตอบกลับ

ส่วนตัวคิดว่าใหญ่น่ะค่ะ บ้านนี้6เดือนแล้ว ท้องแทบมองไม่ออกว่าท้อง เหมือนคนกินข้าวแล้วพึ่งอิ่ม!!😂

VIP Member

นี่7เดือน เหมือนกันค่ะคุณแม่ ท้อง2แล้วมีแต่คนทักว่าท้องเล็กเหมือนกันค่ะ น้ำหนักน้อง 1,090 กรัมแล้วค่ะ

ท้องนี้ 27 w 4 d ท้อง 2 จ้า มีแต่คนทักว่าใหญ่ ตามเกณฑ์ประมาณ 800 กรัม แต่ตอนนี้หมอบอกน้ำหนักน้องโลกว่าแล้ว

เหมือนกันค่ะตอนนี้27wมีแต่คนบอกว่าเล็กแต่สำหรับหนูว่าใหญ่แล้วนะคะ ปกติน้ำหนัก38ตอนนี้จะ50แล้วค่ะ

TapFluencer

34+2 วีคของเราหมอเล็กมาก ลูกน่าจะตัวเล็ก เวลานอนให้หมอเช็ค หมอบอกเหมือนพุงหมอเวลากินข้าวอิ่มเลย555

ใหญ่แล้วนะคะแบบนี้ แต่จริงๆท้องเล็กท้องใหญ่ไม่ใช่ประเด็นค่ะ โฟกัสที่น้ำหนักน้องแค่นั้นพอค่ะ

บ้านนี้ท้องที่3อายุครรภ์33+4ยังไม่รู้น้ำหนักลูกเลยรอลุ้นวันที่8นี้จร้าน้ำหนักลูกหนักเท่ารัย

TapFluencer

ทางนี้ 7เดือนมีแต่คนทักเหมือนใกล้คลอด🤣 แต่น้ำหนักน้องตามเกณฑ์น้ำหนักแม่พุ่งมากเพราะหิวเก่ง

ปกติค่ะ 7 เดือนเราก็เท่านี้ เพราะเป้นคนตัวเล็กมากยุแล้ว แต่พอมา8-9 เดือนคือบวมไม่ไหวค่ะ ใหญ่มาก

7เดือนเข้า8เดือน เล็กเหมือนกันค่ะ น้ำหนักแม่ขึ้นแค่ 4กิโลเองค่ะ ซาว์ดหมอบอกน้อง น.นตามเกณฑ์จ้า